4. Kutoka studio 15, hii ni VOA Express. Express. Mambo vipi popote pale ulipo, karibu kwa kipindi cha VOA Express Alhamisi ya leo, mimi ni Collins Liberty Adede nami ni na Amina Chombo. Tarehe 11 mwezi Juni mwaka 2020 ikiwa ni Alhamisi safi kabisa, hali ya hewa imependeza Afrika Mashariki hii leo. Bajeti ya mwaka 2020/2021 na inasomwa nam, ni katika mataifa yote ya Afrika Mashariki, Kenya, Uganda na Tanzania na hata pia Rwanda wanaandaa bajeti zao, na katika yale tumekuandalia katika kipindi hiki cha VOA Express ni habari kuhusu E, taifa la Burundi sasa la jiandaa ni nani atachukua mamlaka baada ya kifo cha rais Pierre Nkurunziza, e, kwa sababu ulikuwa ukilingana na utaratibu alikuwa mwapishe yule rais aliyeteuliwa mwezi Agosti, lakini kutokana na hali ilivyo, e, huenda kwa kuna maandalizi. Hata hivyo, kuna yale maandamano ambayo ameingia siku kumi na sita kule Marekani, pia tutakuwa tunazungumzia kuhusiana na e, vita vya dhidi ya ubaguzi wa rangi nam. Kando na hayo tumekuandalia burudani zuri kabisa ndani ya yake pia utakuwa unasikia maoni yako katika barazani na swali la leo. Usiende mbali, karibu tusafiri na VO Express. Maandamano yameendelea kwa siku ya 16 mfululizo jana, ingawa waandamanaji walikuwa wachache kabisa katika miji kadhaa ya Marekani huku juhudi zikiendelea kujaribu kuleta mabadiliko katika mfumo wa sheria na polisi. Kwa upande mwingine, watu wamekuwa wakivunja sanamu na alama zote zinazowakilisha ubaguzi wa rangi na ukoloni Marekani na hata Ulaya. Sande Shomari anatusimulia zaidi. Maandamano yakiwa yamepungua sana hapa Marekani, hapo jana waandamanaji wamekuwa wakibomoa ka karibu na kuvunja vichwa vya sanamu ya Christopher Columbus kuanzia miji ya Boston upande wa kaskazini hadi Mayami huko kusini. Naye rais wa Marekani Donald Trump amepanga kutana na viongozi wa kidini, maafisa wa polisi na wamiliki wa biashara ndogo ndogo hii leo Alhamisi huko katika jiji la Dallas Texas wakati anatafakari juu ya namna ya kujibu matakwa ya waandamanaji iliyofuatia kifo cha Marekani mweusi mikononi mwa polisi George Floyd. White House ilisema viongozi hao watajadili juu ya njia za kupatikana suluhisho kutokana na tofauti kubwa ya kihistoria ya kiuchumi, kiafya na haki katika jamii za Marekani. Msemaji wa White House Kayleigh McEnany aliwaambia waandishi wa habari Jumatano kwamba mapendekezo yote ya kisheria na amri za ya kiutendaji yanazingatiwa ya na kwamba ya utawala unaangalia namna ya kushughulikia katika siku zijazo. Kwa upande mwingine, shirikisho la mbio za magari hapa Marekani NASCAR lilitangaza kupiga marufuku bendera ya majimbo ya Marekani yaliyojitenga ya kusini wakati wa vita vya wenyewe kwa wenyewe vya miaka elfu moja mia nane na sitini. Waandamanaji nao huko Richmond, Virginia, ambako ilikuwa makao makuu ya wapiganaji wa majimbo yaliyojitenga na Marekani na kukataa kufuta utumwa wakati wa vita hivyo walibomoa sanamu ya Jefferson Davis aliyekuwa rais wa umoja huo Jumatano usiku, wakati huko Boston waandamanaji pia waliondoa kichwa cha sanamu ya Christopher Columbus siku ya Jumanne. Siku hiyo hiyo sanamu nyingine ya mchunguzi ilibomolewa na kutupwa katika ziwa moja huko Virginia. Mapema katika siku hiyo, spika wa bunge la Marekani Nancy Pelosi alitaka kuondolewa kwa sanamu kumi na moja za viongozi na wapiganaji wa vita vya wenyewe kwa wenyewe pamoja na moja ya Davis, makamu wake wa rais Alexander Stevens na kiongozi wa jeshi Robert E Lee. Kumekuwa pia na wito wa kubadili majina ya kambi kadhaa za kijeshi nchini Marekani zilizopewa majina ya viongozi waliojitenga wakati huo wa vita vyenyewe kwa wenyewe, ikiwa ni pamoja na Fort Bragg, huko North Carolina. Waziri wa Ulinzi Mark Espar na katibu wa jeshi Ryan McCarthy wameonyesha kuwa wako wazi kufanya majadiliano ya pande mbili juu ya shauri hilo. Lakini Trump anapinga vikali. Rais Trump aliandika katika ukurasa wake wa Twitter siku ya Jumatano kwamba utawala wake wala hautafikiria kubadili majina ya hizi kambi za kijeshi kubwa na maarufu. Na historia yetu kama taifa kubwa zaidi duniani haitaingiliwa. Heshimu jeshi letu Champ, aliandika. Asante sana Sandey Shomari kwa taarifa hiyo ya kina. Kwingineko huko nchini Burundi, kikao cha baraza la mawaziri kimeitishwa hii leo kujadili mikakati ya kisheria ya kumkabidhi rasmi uongozi wa nchi rais atakayechukua mamlaka baada ya kifo cha rais Pierre Nkurunziza aliyefariki ghafla siku ya Jumatatu. Kwa maelezo zaidi tunaungana naye Jean Marie Vianney nchini Burundi anatupasha zaidi katika kipindi hiki cha VOA Express kutoka Burundi. Wanasiasa wa Burundi bado hawajaridhiana kuhusu kiongozi atakayemrudilia rais wa jamhuri Pierre Ngurunziza aliyefariki ghafla siku ya Jumatatu kutokana na kile kilichothibitishwa rasmi kuwa ni ajili ya usumbufu wa mshutuko wa moyo. Katika jitihada za kujaribu kutanzua swala hilo, kikao cha mawaziri wa Burundi kimeitishwa hii leo kwa maksudi mazima kuiomba koti ya katiba itoe mwangaza thabiti wa kisheria, kama anavyofahamisha Gaston Sindimo, makamu wa kwanza wa rais wa jamhuri. Tumeitisha kikao cha mawaziri kuiomba mahakama ya katiba ituelekeze kuhusu kile kitachofanyika ili kumkabidhi madaraka rais atakayeendelea kuiongoza Burundi. Hamna shida yoyote, kwa sababu tuna rais tayari aliyeteuliwa. Tutaandaa mikakati bora, rais huyo aapishwe bila tatizo, kwa mujibu wa katiba ya Burundi kwenye kipengele chake cha 121 wa wakati rais wa jamhuri anafariki akiwa madarakani, spika wa bunge la taifa ndiye anaruhusiwa kuiongoza taifa ya Burundi kwa muda. Hata hivyo, kutokana na vile rais Pierre Ngurunziza aliiaga dunia ikisalia miezi miwili aapishwe rasmi, Jenerali Evariste Ndayishimiye aliyetangazwa na kuidhinishwa na mahakama ya katiba kama mshindi wa kiti cha urais katika uchaguzi wa Mei ishirini iliyopita, wanasiasa wa chama tawala CNDD FDD wanasisitiza Evariste Ndayishimiye akabidhiwe madaraka ya uongozi wa taifa wa la Burundi haraka iwezekanavyo na bila masharti yoyote, kwa kusubiri uamuzi wa mahakama ya katiba kuhusu swala hilo. Msiba wa kitaifa wa siku saba ulitangazwa ili raia wa Burundi waomboleze kifo cha rais Pierre Nkurunziza. Na viongozi wa nchi na mashirika mbalimbali mbali ya kimataifa kutoka pembe zote za duniani wanaendelea kutuma risala zao za rambirambi. Hadi sasa haijafahamishwa ni mahala gani na ni lini yatafanyika mazishi rasmi ya rais wa jamhuri ya Burundi Pierre Nkurunziza. Burundi, Sauti ya Amerika, Kigali. Na mashukran sana, Hesho Burundi, unaendelea kuisikiliza Sauti ya Amerika, na hivi sasa tunaungana na wenzetu kule Washington kwa habari za dunia. <tune> Marekani imevuka idadi ya kesi za maambukizi ya virusi vya korona na kufikia zaidi ya milioni 2 kwa mujibu wa takwimu zilizochapishwa leo Alhamis kwenye mtandao wa chuo kikuu cha John Hopkins hapa Marekani kwenye kitengo kinachofuatilia virusi vya korona. Marekani hivi sasa ina kesi zilizothibitishwa za covid 19 milioni 2 na huku idadi ya vifo ni 112924, inaendelea kushika nafasi ya nchi inayoongoza kwa idadi ya kesi na vifo vya korona. Wakati wa huo, majimbo angalau 21 yamerekodi idadi ya juu ya kesi za COVID-19 wiki hii, mengi yakiwa majimbo ya magharibi na kusini magharibi ya Arizona, New Mexico, Texas na Utah. Ongezeko la kesi hilo limekuja kufuatia kulegeza masharti ya virusi vya korona katika wiki za karibuni ikiwemo mikusanyiko kwenye sikukuu ya mashujaa ambayo inaashiria kuanza rasmi kwa msimu wa majira ya joto kali Marekani. Ongezeko la maambukizi mapya limechochea maafisa wa afya katika jimbo la California kuahirisha tamasha mashuhuri la muziki na sanaa la Coachella na tamasha la muziki la mtindo wa country la Stagecoach yaliyopangwa kufanyika Oktoba. Matamasha yote hayo yalikuwa yafanyike eneo la wazi, awali yalipangwa kufanyika mwezi Aprili, lakini yaliahirishwa wakati janga lilipoanza kusambaa kwa kasi. kuondolewa kwa ukumbusho maarufu wa ukoloni wa Uingereza nchini Kenya kunasherekewa miaka kadhaa baada ya kuondolewa kwake. Sanamu ya Malkia ya Viktoria wa Uingereza iliondolewa pamoja na masanamu kadhaa kabla ya Kenya kupata uhuru kutoka kwa Uingereza mwaka 1963. Sanamu hilo lilikatwa kichwa na lilitupwa karibu na eneo la wazi miaka mitano iliyopita. Mkazi mmoja wa Nairobi, Samuel Obiero Alifurahia kuondolewa kwa sanamu hiyo akisema raia hawapendi kila wakati kukumbushwa aina fulani ya utumwa, ukoloni na vitu vingine vyenye kuhusiana na mambo hayo ambayo yalihusu kutendewa vibaya watu wake. Aliongeza kwamba watu walitaabika sana katika mikono ya ukoloni. Duniani kote, masanamu yenye uhusiano wa ubaguzi pamoja na utumwa yanaangushwa, yakielezewa kwamba yanakumbusha machungu kwa watu katika historia ya nchi. Rais wa Marekani Donald Trump anapanga kukutana na viongozi wa dini, maafisa wa idara ya usalama na wamiliki wa, wa biashara ndogondogo leo Alhamisi mjini Dallas, ambapo anafikiria kupata majibu muhimu kwa maandamano yanayoendelea nchi nzima ambayo yalitokana na kifo cha George Floyd, Marekani mweusi aliyefariki akiwa ya anashikiliwa na polisi. White House imesema mazungumzo ya kubadilishana mawazo yatagusa masuluhisho ki ya kihistoria ya kiuchumi, afya na ukosefu wa uwiano katika sheria katika jamii za Kimarekani. Hey, kama Baada ya kipande kitamu cha mziki kukuongoaongoa, katika kipindi hiki cha VOA Express inakuwa ni wakati wa kuangazia nini kilichomo kwenye barazani leo. Amina, kunani huku? Nam, katika barazani, mada yetu tunauliza: je, kuna ubaguzi wa namna gani unaoshuhudia mahala ulipo? Na moja kwa moja katika laini ya simu tuko naye Kas Ahura. Nam Kas, sisi Waganda tunawapenda sana majirani, hasahasa wale wenye wageni kutoka mbalimbali mbali wenye wanakimbilia kupata usaidizi wa serikali yetu. Tuko na wakongomana tuko na Wakenya, tuko na watvd wa akina Southern Sudani na Waganda wenyewe wenye wameshatoka kwa, kwa jamii mbalimbali. Sisi hapa jimboni hatuna ubaguzi wowote, nyinyi hamwabagui wala wao hawabagui nyinyi, hatuwabagui isipokuwa wale akina, akina wale walewale wa, wa, wageni wenye wanatoka kaskazini hapa Sudani ya kusini. Wa sangine wanatupagua na, na waganda wengi wamekuwa katika nchi yao huko, wanawapiga wanawa, wanawabagua hawawezi wakawapatia amani kama sisi tunawapatianga hapa pa. Lakini sisi waganda tunawapenda sana wageni tunawafurahia. Tuna asante sana kwa mchango wako leo. Ni muda mrefu tumekutafuta, lakini leo tumekupata. Nimeshafurahi sana, penda sana redio washirika, asipokuwa niko mbali sana, nawasikilizanga kwa kati kama mitandao ya kijamii Facebook, napenda sana meshafurahia sana sijui. Tuambie, uko upande gani, na tukukaribishe, ama tukaribishe maoni yako kuhusiana na mada yetu ya leo. So mi niko Malawi ndio, lakini sasa najua sio rahisi kusema kila kitu sababu, so mimi niko mkimbizi niko hapa Malawi, sio nchi yangu, nakimbilia ya Malawi. Malawi namipatia na hifadhi kwa sababu nchi yangu na ya Fiji, ya Zika, ya ina ina ni nchi ya fujo ya na haina amani. mimi ni mwenyeji wa Congo DRC. Hata hivyo, asante sana, umetuelezea kwa moja wambili, lakini huko wabaguliwa, wamekupokea vizuri kwa kweli nilikimbia ni katika nchi nchi mbili, nchi yangu, nikaa maishi kambini kwamoja na wakimbizi wengine kabila mbalimbali, wenye Rwanda, Warundi, Wasomalia, Waethiopia, sisi Wakongomani. Sa wanajua wenye kukupokea mara mingi sio vizuri tena, huwe na maneno juu yake anayekupokea, basi nakaa kimya hata hivyo, asante sana, tunashukuru kwa sababu umegusia kwamba kote uko ulipitia, umepokewa vizuri na sasa uko salama huko. Niko salama kabisa. Hao ni baadhi ya waliozungumza na VOA Express. Huyu ambaye tumezungumza naye anasema kwamba alituandikia ujumbe akasema, ubaguzi hauwezi kukosa popote duniani kwa sababu watu hawana usawa. anasema yuko katika sehemu angeweza kuzungumza kwa uhuru. Wacha tuangazie wengine waliozungumza na kututumia ujumbe mfupi kwenye Facebook. Wanasemaje? Amina katika ujumbe hapa, ni Antidia, Antidias baba mlokozi aka panga la zamani makali ni yale yale, anasema mimi sio ni ubaguzi wowote mahali nilipo Kagera, Tanzania. SOS kutoka nchini Kenya unasema kuna ubaguzi sana maeneo ya kusini mwa Mombasa ambapo pesa zinatolewa na serikali ya Kenya kwa waathiriwa wa janga la korona haziwafaidi wanaohitajika, wanaoandikisha watu majina wanaangalia kabila. <laughs> Naam, mwingine ni Slivain Muisha Hamuli kutoka DRC Goma, anasema ubaguzi upo mahali popote duniani, hata ulimwengu unafahamu jinsi wazungu wanavyowabagua weusi. Alfa Mtolea anasema mimi ni samaki, nina mengi ya kusema ila mdomoni nina maji. <laughs> Hawa ndio waliozungumza. Ni kama kuna hali tete, wanaweza mm -hmm, washindwa kuzungumza, kuizungumza yani. Sawa na yule mpiga simu tu mm ambayo -hmm, tumejaribu kuzungumza naye lakini anakosa uhuru wa kuzungumza. Yote tisa ni kwamba ni muhimu kukosa kuwabagua yoyote yule, labda yuko katika sehemu yako, kwa sababu misingi ya matatizo ya, ya kiusalama katika taifa lao ama amekuja kikazi. Si sawa kumbagua. Mara nyingi ubaguzi pia unatokana na hali za kikazi, uwezo wa mtu, na hata wakati mwingine magonjwa mengine, anakuwa na ubaguzi kama vile korona. Nam, katika kila Thursday, inakuwa ni wakati wa burudani, na burudani la Thursday ni TBT, kukupeleka maisha ya nyuma. Mziki gani ulitamba wakati ule? Hivi leo tuko na nani? Tuko na Psquare. mm -hmm. Vijana wale ambao walikuwa mapacha eh, wakichangamsha eh, ulimwengu na Afrika kwa jumla kutoka Nigeria na nyimbo yao gani? Vile anakuambia Temptation. Nam, kipande kizuri cha TBT vijana hawa pacha P-Square, na kitu hicho temptation, lakini sasa nafahamishwa kila mtu kajisimamia kivyake, anapiga mziki kivyake. Ndivyo mm, hali ilivyo. Maisha mi hudhani kwamba wanaokosana ni wale ambao hawana uhusiano wa kidamu, kumbe hata walio na uhusiano wa kidamu hufika mahali wakakosana. Lakini hawa ya kijiri, tunaelekea katika kitengo cha kero langu, na katika kero langu, Bi Anita Musau kutoka Kenya anasema unafiki miongoni mwa jamaa wa karibu ni jambo linalomkera sana. Sijui kama ndio aliojiri kwa P Square, wacha tumsikie Bi Anita Usama. Mala kweli, nalonikera watu wamejawa na unafiki. Umejaa kwa watu wa karibu, utapata unaenda kusalimia jamaa yako na baada ya kuondoka utasikia wakisema mwangalie huyo. Eh, watu wanakuwa na mipango mibaya na wewe, kama umeendelea ama kama una nafasi fulani, yani unaona, wataomba ile nafasi yako ushuke. Hiyo ndio furaha yao. Jambo linaloniudhi ni wanafiki ambao wametuzunguka, tunafikiria tuko na wao, tunafikiria tunatembea na wao, lakini mtu akutakii mema mtu akupendi, awezi akakueleza lakini, mbele ya macho yako utaona anacheka na wewe vizuri, unaona huyu ni mwenzangu. Lakini la sana sana, watu wa karibu kama makaka, rafiki wa karibu, watu ambao wanakujua ncha na ndani, huwa si mtu wa mbali. Sasa unapata hata wakati mwingine unaona heri hata wale marafiki au ndo, hata wakati mwingine wanaweza wakakushangilia hata katika jambo unalotaka kufanywa, utapata mtu wa mbali anaweza akakufurahia kuliko yule mtu wa karibu, sababu ya kutaka amani. Lakini yule mtu ambaye anafaa kushangilia, ambao ni kaka, ndugu ama jamaa, mtu wa karibu zaidi, utaona afurahishwi na yale maendeleo yako. Sasa unapata tunas wakati mwingine tunatamani marafiki ndio watu ukiangalia sana tunawaweka karibu. Labda jambo wataka kulifanya, una, uta, utashia na rafiki. Ungependa kweli kushia na familia, ungependa kweli kushia na watu wa karibu, lakini unaogopa ule unafiki. Mimi nawaelewa sana wale matajiri na nawaelewa kabisa, ndugu yangu, sababu unajua tajiri anajitenga, anakaa mbali na watu hao, hao wanafiki ndo utasikia wakisema, huyu ajifanya tajiri ameenda kuishi sijui wapi. Lakini hao hawafanyi hivyo, ni kwa sababu gani? Ni kwa sababu wanataka amani na kila mtu, ni kwa sababu wanataka ile siku atakuja wakutane, kama ni familia, kama ni watu hao, watu wa karibu sana, sana, kutakuwa na ile amani, na baada ya pale watacheka vizuri na kutoka pale arudi kwake, akaye ajifungie, akaye maisha yake kwa sababu hataki ile ma, m kusongeleana ile ukaribu sana, jambo ambalo labda umeona ni njema la kufanya, kutaka kusonga mbele. Sasa unapokana huyu mtu ajue ni wakaribu kumwelezea, kumbe yeye haoni raha, hana raha kabisa na wewe. sasa watu kama hawa, familia, watu wakaribu, tunawapenda, lakini tunawapenda kwa mbali, nakaa mbali na wao, lakini bado ni familia, ni madada zako, lakini kwa kukaa mbali kidogo na wao ile heshima itakuwa na kutakuwa hakuna kukosana, yaani ile nafasi Mungu amekupatia ni ile furaha na ile kutaka kukaa na ndugu zako wa karibu na dada zako wa karibu. Unafikia mahali unasema, tukae mbali kidogo, lakini tuwe marafiki na ile heshima ikapate kudumu atakuongelesha vizuri, hata kukaribisha vizuri lakini unapoondoka pale ali, inanikera. Sipendi kabisa, sipendi mtu mnafiki. Asante sana kwa kitengo hicho cha kero langu mambo ya kosi duniani humu. Upande wa pili, kuna yale yanayojiri mitandaoni, yani the trending, ukurasa wa Facebook, ndani ya Instagram, ndani ya YouTube, katika mitandao yote sisi tunaangazia na kukupatia Leo nani anatupatia mazuri? Kutoka huko Mkamiti Kibayasi kutoka Washington anatuandalia na kitengo hicho. Shukrani sana, studio 15 za VOA Mombasa. Kile ambacho kinazungumziwa kwenye mitandao ya kijamii ulimwenguni kwenye Facebook ni kuhusiana na maandamano ya amani yanayoendelea nchini Marekani yakitaka mageuzi kwenye idara ya polisi Marekani kufuatia kifo cha George Floyd Marekani mo aliyefariki Mei 25 katika mji wa Minneapolis kwenye jimbo la Minnesota, ambapo picha za video zilionyesha polisi mzungu akiwa ameweka goti lake shingoni kwa Floyd. Basi MNM ameandika, mageuzi ya haraka yanahitajika, hayahitaji hata mjadala wa kushauriana. Sabrina anasema matukio kama haya yanapotokea yanakumbusha pia na matukio yaliyopita kwa wale ambao wameguswa na matukio kama ya aina hii Ndoli anasema pumzika, kwa amani George Floyd, kwani umeibua masuala mengi ambayo awali yalikuwa hayafanyiki. Nio ameandika Rest in peace George Floyd, mapambano yanaendelea hapa duniani. Mungu akuweke mahala pema. Kingine ambacho kinajadiliwa ni kuangushwa kwa masanamu mbalimbali duniani ambayo jamii inadai yanakumbusha ubaguzi au ukoloni. Marii anasema ni vyema sanamu la Richmond huko Virginia limeangushwa, kwani halitoi picha nzuri. MNM ameandika tena Jamani, kifo cha George Floyd kitaibua maswala mengi. Sasa tunaona hata masanamu yanaangushwa. Kulikoni? George K anasema kwamba huu ni wakati wa mageuzi ambayo pengine watu weusi walikuwa wakiasubiri kwa muda mrefu, hivyo basi yanatokea a wakati mwafaka. Naona mengi yameandikwa, na kama nikitaka kusoma yote, hata muda hapa studio hautanitosha. Basi nirudi tena kwenu nyinyi studio 15 za VOA Mombasa ili mweze kuendelea na matangazo haya ya VOA Express kutoka Washington DC. Mimi ni mkamiti Kibayasi, asante sana dada huyu wa maisha na afya. Nafahamishwa kwamba kaachia mambo ya ZJ sio mm, Love. Lakini sasa naona muda wetu na kamilika, ndani ya studio ni kuangazia yale yaliyoko katika swali la leo. Kila siku kwenye ukurasa wetu wa Facebook tunakuangalia na kukupatia swali la leo, kisha maoni yako tunayochukua kwenye swali la leo. Nani mkweli, Freeman Mbowe kapigwa au kadondoka? Seba HD anasema mkweli mwenyewe aliopata ajali ndio anaujua, mimi nawe hatutojua ukweli na mkweli zaidi, uchunguzi polisi wakimaliza kazi yao. Padri Moshi wa Moshi, Tanzania, unasema kila mtu anaongea lake, hivyo bado hatuna uhakika tusemayo. Uchunguzi wa jeshi la polisi unapaswa uje na majibu sahihi ili tuelewe haya. Rashidi Misago anasema kutoka Kigoma, anasema nadhani Mbowe ameshambuliwa na watu wasiotambuliwa. Kikubwa ni kwa jeshi la polisi kufanya uchunguzi. Ali Stambuli unasema kamera zitatoa majibu. Wabunge wenziwe walikuwa wapo macho kuangalia CCTV jinsi jamaa anavyoathirika tangu getini. God bless. Uh, Chris anasema kapigwa kadondoka, kwani ni mtoto mchanga nini? Mnyonge mnyongeni, lakini haki yake mpeni. Haya, tumalize na Edgar Ayeko unasema maswali ya kujiuliza ni kwa nini arudi nyumbani saa nane za usiku. Je, Mboe hana ulinzi kiasi kuvamiwa na wahuni tu wa kumtengua mguu wake? Mboe alianguka anatafuta kiki tu. <laughs> mambo Watanzania wamefurahisha mimi na no. <laughs> <laughs> maoni yao kwenye mm, swali la leo. Na kufikia hapo, tunahitimisha kipindi cha VOA Express Alhamisi ya leo. Mimi niite Collins Liberty Adede nami ni Amina Chombo ni kutakie wakti mwema.