Kutoka studio 15 hii ni VOA Express hii ni Vue express matangazo ya idhaa ya kiswahili ya sauti amerika voa moja kwa moja kutoka hapa washington dc jina langu nikiwa nimekusha ja tele kama pishi la mchele naitwa sandey shomari leo ikiwa ni jumatatu juni 8 mwaka 2020 na katika Vue express hii leo maandamano yanaendelea hapa marekani kuwa ya amani huko wengine wa kidensi na pia tutakuwa na hoja kwa hoja Vilevile vile tutakuwa na ripoti huko DRC, kesi kuhusiana na vijana wafuasi wa kundi la Lucha waliuawa na polisi ameanza kusikilizwa, na bila kusahau yanayojiri katika mitandao ya kijamii. Lakini kwanza Sandey Shomari anaanza na ripoti ya maandamano yaliyoendelea kote nchini Marekani mwishoni mwa juma. Wimbi jingine kubwa la maandamano liliendelea mwishoni mwa juma kote nchini Marekani na kufanyika kwa kiasi kikubwa kwa amani. Siku ya Jumapili, maandamano mengi yanaonekana kama sherehe kubwa huku kukiwa na ripoti za ghasia chache kati ya waandamanaji na polisi, ikiwa ni tofauti kubwa na siku ya Jumaa mosi. Maandamano hayo yalifuatia kifo cha Mei 25 cha George Floyd, mtu mweusi mwenye umri wa miaka 46, ambaye alifariki akiwa chini ya ulinzi wa polisi. Simu ya mkononi ya mpita njia ilichukua tukio hilo wakati Floyd akimwomba afisa wa polisi aliyekuwa amemwekea goti shingoni mwake amwachie, akisema kwa shida, Hawezi kupumua. Moja ya maandamano makubwa siku ya Jumapili yalikuwa katika jiji la Los Angeles, California, ambapo umati wa watu uliokadiriwa na kituo cha televisheni cha eneo hilo yakijumuisha watu wapatao elfu ishirini ambao walifurika katika mtaa wa Hollywood Boulevard na kujaza barabara kila upande. Katika jiji la New York, karibu nusu ya watu katika vikundi vidogo vidogo waliandamana wakiambewa mabango yenye ujumbe wa aina mbalimbali, pamoja na polisi wasipewe fedha na kuwekeza fedha mashuleni. Katika eneo la mtaa wa Stonegate, huko Silver Spring, Maryland, wakazi wa eneo hilo wazee kwa vijana walikusanyika katika makundi madogo madogo wakiwa na mabango yao na kuchora nje ya nyumba zao maneno ya kutia moyo na kuonyesha uungaji mkono dhidi ya kutaka mabadiliko ya kimfumo. Really niko hapa kuona inapatikana mabadiliko katika kila maeneo tunayohitaji, so sababu ya kuunga mkono, na sikuweza kwenda kwenye maandamano mengine yaliyo na watu wengi kwa sababu ya umri wangu. Mimi ni mtu mzima, nina magonjwa mengine, kwa hiyo hapa kwa watu wachache ni salama zaidi kwangu, lakini nimefurahi sana kuona wakazi wengine wa eneo hili wamejitokeza na kuonyesha uungaji mkono wao kwa mwanamke kama mimi mweusi, nimevutiwa na wazungu waliojitokeza katika maandamano yote niliyoyaona kwenye televishen, katika maandamano yote. Hata kwenye mtaa wetu kuna wazungu wengi wamejitokeza tangu nimefika hapa. Kwa hiyo nimetiwa moyo kwa sababu tunahitaji washirika kutunga mkono katika kupata mabadiliko. Naye senata mrepublican Mit Ramny alijiunga na, na waandamanaji mjini Washington DC katika maandamano ya Jumaapili ikiwa ni hatua ya kwanza ya wazi ya mbunge mrepublican kushiriki katika maandamano hayo tangu wiki mbili zilizopita. Waombolezaji wanatarajiwa kukutana leo katika jiji la Houston, Texas, hapa Marekani ili kuaga maiti ya George Floyd. Hata hivyo, siku ya Jumapili rais Donald Trump alitoa amri kwa walinzi wa kitaifa kuanza kuondoka katika mji mkuu wa Washington DC baada ya kupelekwa huko kusaidia kulinda usalama. Uondoaji kama huo unafanyika pia katika majimbo mengine na maandamano katika siku za karibuni yamefanyika kwa amani. Asante sana Sunday Shumari. Na sasa tuelekee huko Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo ambapo kuna taarifa za kuhusiana na kesi ya vijana wafuasi wa Lucha waliouawa na polisi imeanza kusikilizwa kwenye mahakama ya kijeshi, na hapa Oster Malevika na taarifa kamili kutoka mjini Goma. Mumbere Valeri, mmoja wa wanamemba wa Lucha katika mji wa Butembo, Kivu Kaskazini, wakiwa wameandamana hadi ofisi ya meya, wameomba mahakama ya kijeshi katika mji wa Beni kuweza kuwajibika vilivyo hiyo kesi. Tunachunga mahakama ya ukweli na ya haki, mara hiyo huyu polisie ambaye aliua Prei Kambale, mwanamwa Lucha, ahukumiwe kama kawaida hizi sheria ya Kongo inavyosema. Hey, tunangoa kesi ya Kawaida, kesi ya mzuri kabisa. Hata hivyo, nimezungumza naye Rebeka Kavuo, mmoja wa wanjilishi wa Lucha akiwa katika mji wa Goma. Kesi kama inaanza, ni, ni, ni vizuri kwanza, kwani watu walikuwa ndani ya uga tangu mwenzetu alikufa hapo, uh, zamani ya kunapita miezi sita, ubadie hakuna kesi iliyoanzishwa na kama imeanzishwa kwa Fredi inakuwa sawa vile tunafurahi tuna kidogo kwani justice ikunanjafaa kazi yake. Kavuo ameongeza kwamba japokuwa polisi kwa sasa amekuwa ikiwapiga risasi wanamemba wa Lucha hawatatishika. Kazi tunafaa upya mapiganisho, tunaendelea kutafuta mabadiliko ya, ya nchi, mabadiliko ya, ya, ya, ya, ya mafikara ya wakongomani iko yulu ya kifo. Mtu anaweza kufa, lakini kama mnajua kama mnaendelesha kupiganisha juu ya kitu juu ya nchi mpya juu ya Kongo mpya mtaendelesha. Upande mwingine, nimezungumza naye Saidi Balikwisha, mwanasheria na mbunge Kivu Kaskazini ambaye amekuwa akifuatilia kesi hiyo. Sasa, tunafikiria itakuwa muhimu tuone ya kuwa wale watu wamehazibiwa na sheria lakini tukisikia ya kuwa wale watu hawaadhibiwe na sheria na kusema wanaachwa huru ni kitu ambacho kitaleta huruma ndani ya mioyo yetu. Ifahamike kwamba Kambale Luhingo Fredi, mwanamemba wa Lucha, aliuliwa tarehe ishirini na moja katika mji wa Beni, wakati walipokuwa wakiandamana kuomba usalama uweze kurejeshwa katika maeneo yao kwa bahati mbaya yakapigwa risasi na polisi, serikali hapa Kivu Kaskazini ikisema kwamba wananchi watafuatilia kesi hiyo kupitia redio kutokana na uwepo wa maambukizi ya korona inayoendelea hivi sasa, visa vya maambukizi vya korona vikiwa vimefikia watu zaidi ya elfu ine na mia moja kote Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Nikiripotia VOA Express kutoka Goma, mimi ni Hoseri Malivika. Shukrani sana usteri malivika kutoka Goma na ripoti hiyo. Hii ni VOA Express ikitangaza kutoka studio namba 15 mjini Washington DC. Sasa tupate habari za dunia zikisomwa na mkamiti Kibayasi. Idadi ya vifo duniani kutokana na COVID-19 ni takriban laki 4 na elfu tatu na kesi zilizothibitishwa ni zaidi ya milioni saba kwa mujibu wa takwimu zilizokusanywa na Chuo Kikuu cha John Hopkins cha Marekani kwenye kitengo cha utafiti wa virusi vya korona. Marekani bado inaendelea kuwa nchi yenye idadi kubwa ya vifo ikifuatiwa na Uingereza, Brazil na Italy. Marekani pia ina idadi kubwa ya kesi zilizothibitishwa zikikaribia milioni mbili huku ikifuatiwa na Brazil yenye kiasi cha theluthi moja ya idadi hiyo. Inafuatiwa na Rusia pamoja na Uingereza. Hata hivyo habari njema zinatoka kwa Waziri Mkuu wa New Zealand Jacinda Ardern ambaye alitangaza leo Jumatatu kwamba nchi hiyo imetokomeza maambukizi ya virusi vipya vya korona. New Zealand imeamua kuondoa takriban masharti yake yote yaliyobaki ya, ya COVID-19 lakini itaendelea kufunga mipaka yake. Makundi ya misaada yanayoendesha shughuli zake huko kusini mwa Bangladesh yanasema kama kuna mlipuko mkubwa wa COVID-19 katika wiki au miezi kadhaa ijayo, huenda wakakabiliwa na upungufu wa wafanyakazi, usambazaji pamoja na vifaa, ambapo huenda hali hiyo ikawalazimisha kupunguza huduma za afya na kuamua ni wagonjwa gani ambao ni mahututi wapatiwe matibabu yanayohitajika ili kuokoa maisha yao kuna zaidi ya watu milioni tatu katika wilaya ya Cox Bazar ikijumuisha kiasi cha wakimbizi 860,000 wenye asili ya Rohinja wanaoishi hapo kwenye makambi yaliyofurika wakimbizi. Wengi walikimbia msako wa kijeshi katika nchi jirani ya Miarma ambao ulianza mwishoni mwa mwaka 2017. Hadi Jumapili kulikuwa na kesi 29 zilizothibitishwa za COVID-19 katika kambi za wakimbizi, ikiongezea raia mmoja wa Rohingya ambaye alikufa kutokana na ugonjwa huo. Hata hivyo, timu ya wataalamu wa madawa wanakiri kuwa udhibiti wa uwezo wa kufanya vipimo vya COVID na wanajiandaa na kesi zinazoweza kuongezeka. Waombolezaji wanatarajia kukusanyika leo Jumatatu katika mji wa Houston kwenye jimbo la Texas hapa Marekani, kuaga jeneza lenye mwili wa George Floyd, Marekani mweusi ambaye alikufa akiwa anashikiliwa na polisi, na kifo chake kiliibua maandamano mapya dhidi ya polisi kutumia nguvu kupita kiasi katika miji yote Marekani na sehemu nyingine duniani. Mazishi ya Floyd yatafanyika kesho Jumanne. Mfanyakazi mmoja wa makamu rais wa zamani Marekani, Joe Biden, alisema mgombea urais wa Democratic Joe Biden alipanga kusafiri kwenda Houston kukutana na familia ya Floyd na kuwasilisha ujumbe kwa njia ya video kwenye mazishi hayo. Wakati huo huo, rais Donald Trump Jumapili aliagiza vikosi vya ulinzi wa taifa kuanza kuondoka kwenye mji mkuu wa Marekani baada ya kupelekwa huko kusaidia vikosi vya usalama. Sambamba na hatua kama hiyo ya kuondoa wanajeshi inafanyika katika majimbo mengine yenye kufanya maandamano, ambayo pia kumekuwepo na mapambano kiasi kati ya waandamanaji na maafisa. Unaendelea kusikiliza VOA Express, matangazo yanayokujia kila siku ya Jumatatu hadi Ijumaa kuanzia saa kumi na nusu alasiri kwa saa za Afrika Mashariki na saa tisa na nusu kule Afrika ya Kati. Ni wakati wa kupata makala ya Barazani. Leo tumemulika: je, huko mashariki mwa DRC wanawake na watoto wanaweza kunusuriwa vipi wakati wa mapigano? Na kwa njia ya simu tunao Simeon kutoka huko huko DRC na Emmanuel Lusona kutoka huko Tanzania. Haya, mimi ni Simeon Semasaka kutoka Kiwanja Rutshuru mashariki ma Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo jimboni Kivu Kaskazini. Na kauli yangu ni kwamba ingelikuwa ni sherti sasa na vizuri haki kwanza za watoto na wanawake ziheshimike, na baada ya haki hizo kuheshimika, ndivyo sasa magodi hayo mawili ama pande hizo mbili zenye kuwa zikipigana zijue ya kwamba zinaweza kulinda vema wa mama kama zile watoto wakati wa, wa mapigano hayo na serikali iweze basi kuwahakikishia kwamba uh, haki, haki zimeheshimika, na ndipo sasa hawataonekana tena kuwa wahanga wa mapambano huko na kule, wakati ambapo wameonekana kuwa wahanga na wameenda kunyimwa wakati pambano yanaonekana kati ya makundi mawili yenye kumiliki silaha kama vile sijui mahali huku mashariki mwa jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo, ambapo amb, watu wa, pale ambapo inaonekana kila mara mapigano ya huku na huku, hekaheka heka, ambayo hayakomi na yanaenda kuwalenga sana wale wamama na watoto wanaonekana kuwa ni wahanga mno. Hawana kile wanachokifanyia, hawahusiki na mapigano hayo, lakini utenda kutazama, ndio wao ambao wameteseka, wamekuwa sijui wanyonge. Wamama hawana tena waume zao, watoto wanaenda kufariki ama watoto wanaenda kuwa wa maskini, na wamekuwa sasa wamekumbwa na changamoto mbalimbali wakati wa mapigano. Sawa, ongea na Emanuel Sona kutoka Dar es Salaam Tanzania hapa kwahusiana na swala la vita DRC Kongo, ili kifanyike kuhusiana na watoto, watoto kina mama na na pia na kundi jingine hapo, kinachofanyika kikosi cha kulinda amani kingefika pale na kasimame kwa ajili ya kutetea makundi ya kinamama na watoto wadogo, ili kulinda, kulinda maisha yao. Maoni yangu ndo hayo. Asante. Mimi katika majina yanajulikana kama Francois Bulambo Bilashi, napatikana Nyarugusu kambi patangoni. Na kuhusu swali hilo, wa kunusuru maisha wa wakinamama na watoto mashariki mwa jamhuri ni jambo ndogo tu, hivyo tutapowashirikisha wale wakinamama na watoto wa mashariki yote kwa ujumla na watoto uh, kubaki mayatima angalau wanaweza wakaelewa ni kitu gani ambacho wanakifanya kibaya sana katika jamii ya binadamu, wakasitisha hali ile ambazo zinaibuka ndani mwao, itakuwa vizuri. Huo ni kama mchango wangu. Mtangazaji, asante uh, sana wasikilizaji, kwa njia ya simu. Haya basi, tukiangalia kwa upande wa yale maoni yako, we msikilizaji, kwa njia ya Facebook. Mimi ninaanza naye Arobasi Amisi Molondani anasema nikiwa mashariki mwa DRC, e, ambapo tunaishi kila ukicha, vita vinatuzunguka kila siku, mara kwa mara. Napendekeza serikali yetu na kuipa jeshi imani na mashirika haki za binadamu ili yaingilie kati kwa uhakika zaidi. François Bulambo Regina anasema njia sahihi ni kama wao wametaka kujua kwamba muda wa kuwafuchia na kuwaacha endapo watu wanaendelea kufa hasa wanawake na watoto tuweze kuwalinda jamani. Huyu mwingine ni Ndovya Kashiki na yuko Bukavu kule DRC, asami nadhani kuwasaidia watoto na wanawake mashariki mwa Kongo ni kuhakikisha jinsi vita hivyo vinakwisha na kukomesha haya mauaji, maana haya mambo yataendelea kila siku. Abedi Amunaya ye, yuko hapi, yuko Bukura Kenya, anasema mashirika mengine kama vile kima ya kimataifa ya Red Cross na mengineyo waingilie kati kuokoa hawa watoto na kina mama, maana mwisho wa siku ndio wanaoteseka. Nikimaliza naye basi, ni Chiliton Kipkosgei ye yuko kule nchini Kenya, anasema naomba mashirika haki za binadamu na Umoja wa Mataifa yaingilie kati eh, kusaidia haya mambo. Wengine waliotoa maoni kuhusu mada yetu barazani leo, namwona huyu anajiita uzalendo haupo. Anasema, swali la kujiuliza waasi wanataka nini? Nani yuko nyuma yao? Maana ka kikundi kadogo hakawezi kuishinda serikali. Je, hao waasi ni wa Kongo? Kama sio wametoka wapi? Hapa mzizi utafutwe, kisha uongolewe. Binafsi sina amani na UN. Huyu John Wainaina kutoka Nairobi, Kenya anasema jambo la busara ni kwanza, wanawake na watoto wapewe uhifadhi katika nchi jirani kama Uganda, Burundi, Rwanda, Tanzania. Pili, jumuiya ya Madola iingilie kati kuisaidia DRC usaidizi wowote ukiwemo wa kijeshi, ili kuinusuru hali ya DRC. Amedeo Kasongo kutoka huko DRC anasema nazani, nazani mipaka ya DRC iheshimishwe na nchi jirani pia na Umoja wa Mataifa. Haya basi, baada ya maoni ya wasikilizaji hao, ni wakati wa kupata ngoma kama kawaida, vy express. Bila burudani ya muziki bado mambo hayajakamilika. Moja kwa moja, tunaye Diamond Platnumz, kijana mashachari wa Tanzania, anakuja na kitu chake jeje. <coughs> mambo ya express na sasa. Tuangalie makala ya hoja kwa hoja. Huko Mombasa, Josphat Kioko ametuandalia hoja akimulika Rais Uhuru Kenyatta. Mwishoni mwa wiki, aliwapa wadau wa elimu miezi miwili kuweka mkakati mwafaka wa kufungua shule za Kenya zilizofungwa mwezi Machi kutokana na korona. Tamko hilo limeibua gumzo miongoni mwa raia, wakiwemo waalimu na wazazi. Tuwasikilize katika hoja kwa hoja. Shule zivunguliwe kulingana na na ile shida ambayo tuko nayo watoto wetu. Mimi ningesema shule zifunguliwe kwa sababu sasa zikifunguliwa, huwezi kuona madhara ya watu, maanake watoto saizi kinga yao ya mwili na tunaambua kuwa korona yashika, wala amba kinga yao haiko strong, so zikifunguliwa, kuna hatari ya watoto kupata hiyo korona na hawa watoto wanashinda mitaani huku, kama hawa wanashinda huku, hawa wanashikashikana mikono wakicheza, wakifanya nini, hiyo amwangalii? Si siwaende watengenezewe, iwe viti wanawekwa mbalimbali, ati watoto wasisome na wasifungue shule kwa sababu kuna korona? Hapana, manyumba yetu. Sasa tunavaa kuomba, ni tuombe Mwenyezi Mungu atusaidie maana hii corona aishi hivi karibuni itaendelea. Watoto watakosa kusoma? Tumepata kwa shule zetu watu wako watu wakipatikana positive wanaikuwa pale. Hasa ikiwa shule zitafunguliwa ndio wagonjwa wengine wa corona wamekuwa hapo ndani. Alafu tupeleke watoto pale. Madam nijibu kitu kimoja. Mm -hmm. Swali moja. Corona itaendelea miaka karibu mbili, tatu, ine. Watoto hata soma. Swali ni hiyo, elimu haina mwisho. Mtu usoma taki wa mzee, ah, ah. Ujaona wazo kenda ah, shule, ah, ah. Watoto kwa hivyo wazirudi shule mpaka siku korona taisara kama miaka kumi. El, elimu haina mwisho, hata kama zitarudi baada ya miaka kumi watoto wetu watasoma. Atunaambua mtu apo, usoma mpaka miaka yake itakavyomruhusu ningesii. Naomba wafungue wafungue shule sababu ya watoto wetu. Mimi napinga kisana maana mimi nasema shule zivungulie watoto wetu wasiteseke. Korona ikiendelea miaka miwili mitatu, hata mwaka moja, nimbakiti kubwa sana watoto akiwa wako shule zivu, so, hii korona ninakuanga kila miaka ai kwanza jana hatali wa watoto wetu, na uangalie vile idadi inavyoongezeka. Hakuna ja idadi ni waende shule wakapangwa vile wanaweza kuketi tuwaangalia. Ma, mimi naomea manage na wajukuu wanasoma sasa, kumia wako ni kuwa hawaendi shule kwa sababu, kama hawaendi shule ndio nasema mzee, elimu haina mwisho. Watakaa mpaka miaka tano hawasomi. Hawa sababu haina mwisho, eh kusoma, watasoma. <laughs> zifungwe kabisa mpaka korona isha kabisa. Safi kabisa. Asante sana wasikilizaji wetu kwa kutoa hayo maoni yenu kwenye hoja kwa hoja. Msikilizaji wa Express, pia unaweza kutufuatilia kupitia Facebook ya VOA Swahili na mtandao wetu www voaswahili com. Mwalia wa saa sasa wa kuchanganua yale yanayovuma kwenye mitandao ya kijamii mwenzangu, Patrick Wandwimana, mzee mzima, amefuatilia kile kinachovuma eh, kwenye mitandao ya kijamii Facebook, Twitter, Instagram na mengineyo vitu hivyo kazi kwako Patriki. Katika habari zinazozungumziwa kwenye mitandao ya kijamii, bila shaka ni maandamano ya kupinga ubaguzi wa rangi yanayoendelea hapa Marekani baada ya kifo cha Marekani mweusi George Floyd aliyefariki dunia akiwa mikononi mwa polisi huko Minneapolis katika jimbo la Minnesota. Neno linalotumiwa sana katika maandamano hayo ni neno Black Lives Matter, yaani maisha ya weusi ni muhimu. Mengi yamejitokeza mwishoni mwa juma kuambatana maandamano hayo. Kampuni kubwa inayouza bidhaa mtandaoni, Amazon, ilichapisha kwenye tovuti yake neno hilo, Black Lives Matter, lakini kuna mtu kajitokeza kusema kwamba hakufurahishwa na kitendo hicho cha Amazon na akaamua kumwandikia barua pepe mmiliki wa Amazon, bilionia Jeff Bezos, akiomba Amazon kuondoa kabisa neno hilo kwenye tovuti yake. Mtu huyo ambaye anaitwa Messi aliandika kwenye instagramu yake akisema ni jambo la kukera kuona kwenye mtandao wa Amazon kumeandikwa neno Black Lives Matter. Ninaunga mkono wale wote wanaopaza sauti na kutoa hisia zao kwa kile wanachoamini ni haki, lakini kwa kampuni kama Amazon kuweka neno hilo kwenye tovuti yake, hii imeniumiza sana, na ninajua mtawasikia wengi wakipinga hilo. Maisha ya watu wote ni muhimu, alimalizia Messi katika ujumbe wake. Bezos alimjibu Messi na kusema Black Lives Matter, au maisha ya weusi ni muhimu, haimaanishi kwamba maisha ya wengine hayana muhimu. Black Lives Matter linagusia ubaguzi wa rangi na hatari kubwa ambayo watu weusi wanakabiliwa nayo katika mfumo wetu wa utekelezaji wa sheria na haki, Bezos amesema. Pamoja na kutoa ujumbe wa kuungana na uandamanaji kwenye tovuti yake, Amazon inachangia pia dola milioni kumi kwa mashirika yanayojitolea kwa kutetea haki sawa kwa Marekani wote bila kubagua. Hayo yakiarifiwa, senata mrepublican wa jimbo la Utah Mitt Romney amekuwa mrepublican wa kwanza kushiriki hapo jana maandamano ya kupinga ubaguzi wa rangi na kuomba haki tendeke kwa George Floyd. Romney ameonyesha picha yake kwenye ukurasa wake wa Twitter akiwa amevaa barakoa akiambatana na waandamanaji mjini Washington, naye ameandika Black Lives Matter, maisha ya weusi ni muhimu. Kwengineko huko Tanzania, rais wa nchi hiyo John Pombe Magufuli jana amethibitisha kwa mara nyingine kwamba ugonjwa wa korona umeondolewa nchini humo kwa uwezo wa Mungu. Rais Magufuli amewashukuru viongozi wa dini na Watanzania wote kwa kuitikia wito wa kumwomba Mungu aiepushe Tanzania na janga la korona. Wengi walitoa hisia zao kuhusu tamko hilo. Huyu anaitwa Molel Samuel Eli, anasema huwa anajiuliza kwa nini rais wetu hataki kuvutana na wazungu hatembelei mataifa mengine kama waliopita, lakini hapo hapo ni mtu ambaye kila apdeti zake kuhusu pandemik ya COVID-19 zinaonyesha ana unyenyekevu mbele za Mungu, anamtukuza sana Mungu kwa ajili ya taifa letu tukufu la Tanzania. Mheshimiwa John Pombe Magufuli, mimi mwenyewe nampongeza sana kwa kututengenezea mazingira ya kumtegemea Mungu. Big up. Huyu naye anajiita Rna Mulelwa, ameandika, najivunia kuwa na rais mbeba maono na mwenye hofu ya Mungu, na mwombea rais afya njema, na kikubwa atuvushe kwenye mkwamo wa miaka mingi wa shida ya umeme. Lazima tukumbuke nchi ilipokuwa imefikia ilihitaji kiumbe adimu sana kama GPM, wachache tunamwelewa. Huyu naye anaitwa Salum Adam Kitunda, anasema, akili za kuambiwa changanya na zako, umeshakuwa wimbo wa taifa huo. Ni hayo tu kuhusu habari zilizoandikwa kwenye mitandao ya kijamii kwako Sandey Shomari. Asante uh, sana Patrick Ndwimana. Muda nao unakimbia kweli kweli, hapa V Express ndo hivyo tena, eh, inakamilisha muda wake kwa siku ya leo. Kwa niaba ya wenzangu wote, nafanikisha matangazo haya Mwelekezi ni Aida Isa, msimamizi Hadi Jariami. Nimeshirikiana na mwenzangu Patrick Ndwimana, langu jina Sandey Shomari. Na watekeni wote, jioni njema na kwaherini, kutoka jiji kuu la Marekani, Washington DC.