kutoka studio 15 hii ni VOA Express hii ni VOA Express matangazo ya idhaa ya Kiswahili ya sauti ya amerika VOA karibu msikilizaji popote pale ulipo kupitia redio na kwenye internet voaswahili.com na kwenye ukurasa wetu wa Facebook VOA Swahili mimi naitwa Kenneth Bwire Nam, asante sana Kenes Bwire. Mimi naitwa Sandey Shomari. nimekusha ja tele kama pishi la mchele na basi moja kwa moja. Leo tutakuwa na makala ya ushauri, hali kadhalika ripoti mpya kuhusu ile yale yanayotokea katika kesi za COVID kimataifa. Usiondoke msikilizaji kando ya redio yako. Mkusanyiko wa habari kuhusu maambukizi ya virusi vya korona, ni kwamba idadi ya watu ambao wamethibitishwa kuambukizwa virusi vya korona barani Afrika imefikia elfu mia moja arobaini na moja. Kulingana na kituo cha kudhibiti na kuzuia magonjwa Afrika, watu elfu nne na sitini na tisa wamekufa Afrika kutokana na korona. Hadi wakati huu tunaenda hewani, jumla ya watu 5243 wamethibitishwa kuambukizwa virusi vya korona kote Afrika katika muda wa saa 24 zilizopita. Nchi zilizo, zilizo kaskazini mwa Afrika ndizo zimeathirika zaidi na maambukizi sawa na vifo kutokana na korona. Tukiingia nchini Uganda ni kwamba wizara ya afya imeripoti kwamba watu arobaini zaidi wamethibitishwa kuambukizwa virusi vya korona, wakiwemo wafanyakazi wa afya saba walio kwenye mstari wa mbele katika kupambana na korona na maafisa jiu, wa ngazi ya juu wa afya wawili Madereva wa magari ya kubeba mizigo walioingia Uganda kupitia mpaka wa Uganda na Sudan Kusini wa Elegu na wengine waliotumia mpaka wa Mtukula wakitokea Tanzania ni miongoni mwa watu waliothibitishwa kuambukizwa virusi hivyo hatari, kulingana na wizara ya afya ya Uganda. Madereva kumi na mmoja wa Tanzania, kumi na tisa wa Kenya na mmoja kutoka Eritrea wamekabidhiwa kwa maafisa wa nchi hizo baada ya kupatikana kuambukizwa virusi vya korona. Nje ya bara la Afrika ni kwamba nchini Uingereza shule zimefunguliwa kwa mara ya kwanza tangu zilipofungwa wiki ishirini zilizopita kutokana na maambukizi ya virusi vya korona. Hata hivyo idadi kubwa ya wazazi wana uoga wa kuruhusu watoto wao kwenda shuleni, wakisema kwamba maafisa serikalini wanachukua hatua wa za kufungua shule kwa haraka sana. Serikali ya Uingereza imeanza kulegeza baadhi ya masharti yaliyowekwa kukabiliana na maambukizi ya virusi vya korona ikiwemo kufunguliwa kwa baadhi ya masoko shughuli za michezo bila mashabiki huku zaidi ya watu milioni mbili walio katika hatari ya kuambukizwa virusi vya korona wakiruhusiwa kutoka nje ya nyumba zao na kukaa nje kwa muda uingereza ni miongoni mwa nchi ambazo zimeathirika vibaya sana kutokana na maambukizi ya virusi vya korona kote duniani lakini je kuhusu tiba ama chanjo kuna afueni yoyote Habari ni kwamba wanasayansi nchini Marekani na katika nchi za Ulaya wanasema kwamba huenda maambukizi ya virusi vya korona ni ya chini sana katika baadhi ya sehemu kutokana na hatua zilizochukuliwa za kusitisha shughuli za kawaida na watu kutakiwa kukaa nyumbani. Hivyo basi, ni vigumu na ni changamoto kubwa katika kutafuta chanjo kamili dhidi ya virusi hivyo, wanasayansi sasa wanasema wanahitaji kuangazia sehemu ambazo zina idadi ya juu ya maambukizi ya virusi vya corona hasa barani Afrika na Latin ya Amerika, ili kupata matokeo ya kuridhisha. Asante sana Kennes Bwire kwa ripoti hiyo ya COVID 19 kimataifa. Eh, Express kama unavyojua msikilizaji, inaangazia yaliyotokea katika jimbo la Minnesota hivi karibuni. Unaendelea kusikiliza VOA Express kutoka idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika. Na sasa tuangazie maandamano ambayo yameendelea hapa Marekani kuna hasira, uharibifu, maandamano. Maafisa wa polisi wanakabiliana na waandamanaji wanaochoma magari, ambao hawataki kuondoka barabarani kuelezea hasira zao. Sande Shomari ameandaa ripoti ifuatayo. Maandamano yamefanyika katika miji mbalimbali duniani mwishoni mwa juma, ikiwa ni siku ya sita mfululizo wa kufuatia kifo cha Marekani mweusi George Floyd kilichotokea Mei 25 wakati kwa mikononi mwa polisi mapema wiki jana. Floyd alifariki dunia baada ya polisi mzungu kuweka goti lake kwenye shingo yake kwa takriban dakika tisa. Tukio hilo rekodiwa katika video na Floyd alisikia akimlilia polisi huyo mara kadhaa asiwezi kupumua, huko Minneapolis Minnesota, kulikotokea chanzo cha maandamano hayo. Mkazi wa muda mrefu wa jimbo hilo, Sebastian Male, anasema kilichotokea katika eneo lake hajawahi kukiona katika maisha yake yote hapa Marekani. Yaani sijawahi kuona kwa maisha yangu yote, Sijawahi kubahatisha kitu chenye kutisha namna hii, kwa sababu unaweza ukatisha, kama ni maandamano kwa ajili ya jambo ndogo, linaisha ndani ya muda mfupi, na wakuu ambao au wale wa ambao wanalalamikiwa na waandamanaji wana, watakuwa watatoa suluhu kwamba jamani, hebu tukae meza moja tuweze kuelewana. Kutokana na maandamano hayo, maduka kadhaa makubwa ya biashara hapa Marekani kama vile Target, CVS, Apple na Walmart yalifunga biashara zao kwa muda siku ya Jumapili, kwani hata baadhi ya miji maduka yao yalivamiwa na kuporwa mali. Huku Atlanta Georgia maduka kadhaa yaliripotiwa kuporwa ikiwa ni pamoja na Walmart, na eneo la biashara huko mjini Atlanta Georgia lilivamiwa na kuporwa vifaa kadhaa ambao gavana alitangaza hali ya tahadhari katika jimbo hilo watu kadhaa walifurika nje ya White House, mjini Washington DC na mea wa mji huo Mario Bowser alihitaja kuita jeshi kusaidia usalama pamoja na kutangaza marufuku ya kutembea kuanzia saa tano usiku hadi saa kumi na mbili asubuhi ambapo maandamano hayo kwa kiasi kikubwa yalikuwa ya amani licha ya ghasia zilizoshuhudiwa katika baadhi ya maeneo mjini Washington siku ya Jumapili usiku lakini pia kulichoma baadhi ya majengo katika mtaa wa h na Lafayette Park siku ya Jumapili, lakini moto huo ulifanikiwa kuzimwa. Na nje ya nchi, balozi za Marekani katika nchi kadhaa zilikabiliwa na waandamanaji walioghadhabishwa na kifo hicho. Huko Berlin, Ujerumani, maelfu ya Wajerumani walikusanyika nje ya balozi wa Marekani wakiimba uhai wa watu weusi ni muhimu, na mjini Toronto, Canada, maandamano juu ya ubaguzi kwa jumla yaliyoleta pamoja maelfu ya watu siku ya Ijumaa, ambapo waziri mkuu wa Canada Justin Trudeau akizungumzia kifo cha Floyd amesema katika makala ya gazeti la Washington Post ubaguzi upo nchini Marekani, lakini pia upo huko Canada. Mjini Mexico City siku ya Jumamosi, michoro na maua yaliyoandaliwa kwa ajili ya kumbukumbu kumbu ya Floyd yalitundikwa katika seng'enge karibu na ubalozi wa Marekani, kwa mujibu wa taarifa za mitandao ya kijamii. Uchambuzi wa siasa wanasema jambo hili si la kawaida. Dr Timothy Sedera aliyekuwa Atlanta anaeleza zaidi. Mtazamo um, wangu ni huu, na jambo linaloeleweka ni kwamba uchungu upo na uchungu ni mwingi kiasi cha kwamba wamechoka kuvumilia, wamevumilia. Na ukisikia wengi wanapozungumza, wanasema ya kwamba tumekuwa tukinena, vijana wetu wameuawa kuanzia asi Carolina ya kusini ukaenda Georgia, ukaenda yule aliyekuwa uh, naitwa Michael Brown. Kuna mwile ambaye aliuwawa pale New York pia kwa kunyongwa, ukishikwa shingoni pia ya kafa. Kwa hivyo wanauliza ni mpaka lini? Ndiposa ukaona wakachukua hatua ya kwenda mpaka kwenye Ikulu ya White House ndiposa kilio chao kiweze kikasikika kika. Siku ya Jumaa, kamishina wa Umoja wa Mataifa juu masuala ya haki za binadamu Michel Bachelet pia alilaani mazingira yaliyopelekea kifo cha Floyd, ambapo alisema tukio hilo la karibuni katika mlongo wa mauaji wa Marekani weusi wasiokuwa na silaha yaliyofanywa na maafisa wa polisi wa Marekani na watu wengine katika jamii, akisema kwamba amesikitishwa sana na kwamba sasa anaongeza jina la Floyd ikiwa katika orodha ya wengine wengi waliouawa, akiwemo Brian Taylor, Eric Garner, Michael Brown na Wamarekani weusi wa wengine waliouawa wakiwa hawana silaha kwa miaka mingi katika mikono ya polisi kama vile Ahmad Arbery hivi karibuni na Trayvon Martin waliowawa na wengi katika jamii hiyo. Shukran Sande Shomari. Hii ni VOA Express kutoka Idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika Washington DC. Tutupate habari za dunia. Msomaji ni Patrick Ndwimana. Rais wa Marekani Donald Trump amewapongeza walinzi wa usalama wa taifa kwa kazi nzuri sana katika kujibu maandamano katika jimbo la Minnesota ambayo aligeuka kuwa ghasia nyakati za usiku kufuatia kifo cha marekani mweusi George Floyd aliyefariki dunia akiwa mikononi mwa polisi. Katika ujumbe wa Twitter Jumapili, Trump amelishtumu kundi la wanaharakati wenye siasa kali za mrengo wa kushoto, Antifa, kwa kuchochea vurugu katika maandamano hayo. Trump amesema miji na majimbo mengine yanayoongozwa na Wademokrats yangechukulia mfano wa mji wa Minneapolis ambapo walinzi wa kitaifa wa usalama wamezima vurugu zinazosababishwa na wanaharakati wa mrengo wa kusoto. Trump amesema Marekani italitaja kundi hilo la Antifa kuwa la kigaidi kutokana na ghasia zilizojitokeza katika maandamano hayo. Amri ya kutotoka nje usiku ilitangazwa katika miji 25 ikiwemo Washington DC na katika majimbo 16. Trump anatarajiwa kukutana leo kwa njia ya mtandao na magavana wa majimbo maafisa wa polisi na maafisa wa usalama wa taifa kwa mazungumzo ya kurejesha usalama katika jamii za Marekani. Kundi la wabunge wa Republican linapanga kuwasilisha wiki hii mswada wa sheria ambao unapiga marufuku wa Marekani kuwekeza katika makampuni ya kigeni ya ulinzi yenye uhusiano na jeshi la China. Ripoti ya shirika la habari la Reuters imesema mswada huo unaotarajiwa kuwasilishwa na wabunge wa Republican unamtaka waziri wa fedha Steven Mnuchin kuwasilisha kwenye baraza la wawakilishi orodha ya makampuni hayo ya ulinzi ambayo yana mikataba, uhusiano au ambayo yanapata msaada kutoka jeshi la China. Miezi sita baada ya ripoti kamili kutolewa, makampuni ya Marekani na raia wa Marekani watalazimika kujiondoa katika kampuni hizo zenye ushirika na jeshi la China na kutofanya uwekezaji mpya ndani ya kampuni hizo. Japokuwa haijulikani wapo Wademokrats au baadhi ya wa Republican kama wataunga mkono mswada huo. Hisia dhidi ya China zimeongezeka ndani ya bunge la Marekani baada ya China kuweka sheria mpya zinazotajwa kwamba zimepokonya uhuru wa Hong Kong. Baraza la wakilishi linaloongozwa na, na Wademokrats na baraza la seneti linalodhibitiwa na Warepublican wa yote yalipitisha sheria yanayowaadhibu maafisa wa China waliohusika katika vitendo vya mateso dhidi ya Waislamu wa China kutoka kabila la Uigur. China nayo imesema hivi leo, majaribio ya Marekani kutaka kuhujumu maslahi ya China yatajibiwa kwa hatua mwafaka, ikikosoa uamuzi wa Marekani wa kuanza kusitisha uhusiano maalum na Hong Kong na kuchukua hatua dhidi ya wanafunzi na makampuni ya China. Wiki iliyopita, bunge la China lilipitisha mswada unaoongeza nguvu za usalama wa taifa kwa Hong Kong. Mswada huo ulikemewa vikali na rais wa Marekani akiutaja kama janga kwa watu wa Hong Kong na kusema kwamba unakiuka azma ya China kuiacha Hong Kong ijitawale. Msemaji wa wizara ya mambo ya nje ya China Zhao Lijian amesema China inapinga vikali hatua zinazochukuliwa na Marekani. Amewaambia waandishi wa habari kwamba hatua hizo zinaingilia sana mambo ya ndani ya China, zinaharibu uhusiano wa China na Marekani na zitasababisha madhara pande zote. Asante sana msikilizaji. Baada ya kupata habari za dunia, unaendelea kusafiri na VOA Express, matangazo ambayo yanakujia kila siku ya Jumatatu hadi Ijumaa, kuanzia saa kumi na nusu jioni kwa saa za Afrika Mashariki, tisa na nusu alasiri kule Afrika ya Kati. Basi hivi sasa tunaangalia nini? Ni wakati wa kupata makala ya barazani, leo tukimulika na kuuliza, je, nini maoni yako kuhusu ubaguzi wa rangi nchini Marekani na utumiaji nguvu kupita kiasi wa jeshi la polisi? kwenye rani ya simu tunao Alex Bingi kutoka kule Uganda na Singbert Simon kutoka nchini Tanzania. Tuwasikilize. Okay, naitwa kwa jina la Alex Bingi, napatikana hapa kwenye kikumbe district, Uganda eh, refugee settlement Changwali. mm, hii ubaguzi wa rangi kabisa imeleta, imeleta hii ubaguzi wa rangi wa mare wa kimarekani umeleta shida duniani, sababu tunajikuta sisi wenyewe hatuna tena faida, wakati tunaona mtu anafariki hadharani, kuuawa hadharani bila bila hata hatia yoyote. Imeleta kabisa shida kabisa na hatukufurahia jambo lilo. Dunia mzima tumehuzunika, tume kwa jambo hili ambalo limetendeka. Tungeomba ndugu zetu wazungu awajue wa kama we, weusi wao vilevile ni viumbe kutoka kwa Mungu na wana hatia ya kuishi duniani kama wengine, wawaheshimu tuweze kuheshimiana, na hapo Mungu ataweza kutusikia na kutubariki. Asante sana. Uh, majina na yangu naitwa Sidibati Simoni Kamwi, mpaka niko Kagera, Tanzania. Sasa mimi, kwa maoni yangu, mi naona kwamba Amerika hasa kwenye huu utawala wa Donald Trump watu walikuwa hata hapo tena hawachukulia atuatawafanya hi hawachukulia tu. Kwa hiyo inabidi waoneshe wazidi kumwandama ili angalau na mwenyewe achukue uamuzi wa kuwa wa kuchukua uamuzi sahihi kwa watu weusi, kwa sababu watu weusi wananyesha sana hadi hadi mpaka watu wanaanza kukaka kama wana wanaandamana, jambo ambalo lilikuwa alijawahi kufanyika tena uh, katika nchi ya Amerika. Ninavyoona, kwa sababu mambo yamekuwa mambo, inabidi utawala wa Donald Trump na wenyewe ukae chini, uone kwamba na wenyewe wa hao watu wana wanahaki ya kukaa Amerika sababu Amerika, nature ya Amerika ilivyo, sio kwamba ni, ni, ni, ni wazungu wote. Nabidi awape awape muda na wenyewe wanahaki ya kuishi. Asanteni sana, nashukuru. Unaona hii ngozi yao nyeupe inawadanganya, wanafikiria kwamba wao wako special sana kuliko wengine. Mimi kwa maoni yangu nafikiri ndio hivyo, wanaona wana, kama kabisa, wao wako special kuliko wengine na wana sababu hata kwa hapa eh, nyuma nisikia president Trump akisema ya kwamba Afrika ni kama toilet. eh? weusi ni kama vile vile kima hmm? Sasa hiyo mambo tangu ubabe wetu eh, tangu zamani wakisumbua mababu zetu mpaka sasa tunaona jambo lile linaendelea. Itaweka mbegu mbaya, sababu hata watoto wetu watakaozaliwa na wajukuu wetu wataendelea kupatwa na shida lile lile tu, matokeo yale ya zamani yanaendelea ku jamii ya, ya rangi nyeusi. Asante ndugu, asante sana Alex Bingi wa Uganda na Sigbert Simon wa Tanzania. Lakini pia tuna wasikilizaji wengi sana walitoa maoni yao kupitia Facebook. Gideon kutoka DRC mjini Bukavu unafanya, unasema waliofanya unyama ule ni polisi, yani maafisa wa polisi wa serikali. Ina maana ni serikali ya Marekani ndiyo inafanya ule unyama, yani ni mkono wa viongozi ambao ni mabaguzi wa rangi. Richard Kambale kutokea Beni, DRC, unasema vema, sheria kali ichukuliwe kwa ajili ya kuwalinda watu. Kila mtu anastahili kuishi bila kufanyiwa vitendo vya unyama, kila mtu anastahili kumheshimu mwenzake, na kila mtu anastahili kuheshimu binadamu mwenzio. Ocheng George unasema ni jambo la kusikitisha sana kuona mauaji ya kiholela yakiendelea kufanywa na polisi na watu wengine katika jamii dhidi ya watu weusi. Haipaswi kuwa hivyo, kwani nani alisema kuwa mtu mweusi ni kuwa mwizi? Juzi kijana wa miaka ishirini na tano aliuawa hapo Marekani na washukiwa mauaji hayo kudai kuwa walimshuku kuwa mwizi. Ocheng George anamalizia kusema Floyd alikandamizwa hadi kuuawa. Sasa ni wakati wa kukomesha hizo ubaguzi na kila mtu anastahili kumheshimu mwenzake, kila mtu amjali mwenzake, awe na hisia za ubinadamu, anasema Ocheng George wa Wakakamega, Kenya, namalizia kusema asanteni. Na nakushukuru sana Ocheng George kwa maoni yako. Nam kaka Shomari, ni maoni ya wasikilizaji kuhusiana na hili swala ambalo kwa kweli linatesa sana akili za watu wengi sana, kwamba binadamu, itakueje umwangalie binadamu mwenzako halafu kwa kumbagua kulingana na jinsi alivyoumbwa, inakuwa ni kero, ni jambo ambalo si mtu yeyote anaweza kufurahia. Kwa kweli, ni jambo ambalo linastahili kukemewa. Sote tuishi kama binadamu, kuwajali wenzake bila kuangalia rangi ya mtu, rangi ya ngozi. Tuishi kwa heshima, tuishi kwa ustaarabu, maadili ya binadamu tu. Asante sana msikilizaji, kwa maoni yako hayo. Basi endelea kutuma maoni yako, shukrani sana. Kama kawaida, msikilizaji, VOA Express bila burudani ya muziki, bado hatujasukuma gurudumu la Express. Tupate wimbo kutoka kule nchini Nigeria. Kibao ni complete me kutoka kwake Simi pata vitu, msikilizaji. Haya ni masuala ya burudani hayo. Unajua eh, ni vyema sana angalau ukisikiliza mziki. Wakati mwingine mziki unaweza kuwa ndio mwokozi tu, wakati huu ambapo mengi yanatawala fikira za wengi. Unaketi chini unafikiria, hela nitazitoa wapi? Unaketi chini unafikiria, kesho itakuweje? Unaposikia taarifa kwamba uchumi unaharibika, mapato yanaharibika, nchi zikianza kulia uchumi mbovu, wewe, we mtu mmoja tu takuwa matatizo. Kwa hivyo inabidi unaweka mziki, mziki unakuliwaza tu, ndio burudani sasa. Sasa tuingie sasa maswala ya kero langu. Kuna wale ambao mazoea yao ni kukera wengine tu, yani kama hajakera mtu hajatulia yani, anafanya na vitu vya kukera tu, kera kera kera na kukera tu wenzako huko Mombasa, Josphat Kioka amezungumza na Steve Juma akielezea kinachomkera. Kila mmoja amejaliwa kuishi maisha yake kivyake yake, hatulingani kimapato, kimaisha na kihali yoyote, lakini binadamu tumeingiwa na roho ya tamaa isiyokuwa na mbele wala nyuma. Kwa mfano, mmoja anapoona kwamba jirani yake mtoto wake katika shule ya kibinafsi na yule wake anasoma katika shule, shule, shule ya serikali ama shule ya ya umma, basi, romba, shule, ya umma basi inamtia roho mbaya na kungangana kwamba aone pia mtoto wake anafanya nini, aenda katika ile shule ya kibinafsi ambayo yeye mwenyewe anafahamu fika kwamba hana uwezo wa kulipa ile ada ya shule. Anaishia kuumia kiuchumi, na pia yule mtoto anapata kuchanganyikiwa katika hali ya masomo. Mfano wa pili, kuna wale hasa wale wanaopenda vifaa vya elektroniki, unapata kwamba jirani yako ame, amewezewa kununua TV ya kisasa, na yeye bado katika ile -te TV -te ya kale, unaingiwa na roho ya tamaa na unapoteza ule ro, ile roho ya utu, basi na kuingiwa tamaa, kwamba uko tayari kufanya chochote kile, hasa kama inawezekana kutoa hai wa mtu au kunyanya katika makundi yasiyo stahili kupata alichonacho jirani yako. Basi jambo hili limenikera sana sababu mwisho wa siku huleta chuki baina ya watu, salamu ukosekana, basi hata mnapopatana ni kuongeleana tu mabaya kuhusu mwenzako, huleta hali ya taharuki katika mitaa yetu sababu ya ushindani usiokuwa na maana wala usiokuwa na manufaa yote katika sisi binadamu. Kwani sio tunavyojua kwamba vidole katika mikono yetu haitoshani? Basi sawa sawa na binadamu, maisha yetu haizitoshana. Kila mmoja ameandikiwa riziki yake tofauti. Kunao wale waliojaliwa na Mwenyezi Mungu kwamba wako na nafasi ama wako na hakuna uwezo wa kununua gari la kibinafsi yetu bado hajafika, sai sai, kwa sasa tunatumia gari za umma. Kuna wale walio na uwezo wa kuishi nyumba zao za kibinafsi na kuna wale wanaoishi nyumba za kodi. Cha msingi ni nini? Tukubali, tukubali maisha yetu na hali tulio, tulio ndani, kwani anayejua kesho ni Mola, na asiyekubali kushindwa milele si mshindani. Jambo hili la tamaa linatumosha sana, kwani nashindwa, tamaa hii ni ya nini? Ni kwa ni kwamba kama Mungu amekupatia uwezo wa kupumua, kukula, kuvaa na kuishi maisha anayoona yeye kwamba unafaa kuishi, basi ya nini uende mbio? Ya nini basi ukose amani ukapate kulingana ama kuwa kama mtu fulani? Jikubali ulivyo, kila kitu kitakuwa kama vile unavyotaka wewe mwenyewe. Na tukubali maisha, tukubali kwamba sisi bado hatujafika kiwango cha ambacho wenzetu wako. Ushindani huu mimi sioni kama ni jambo la maana sana katika jamii yetu Nyeri, tuachane nayo na tujikubali, na tuishi jinsi tulivyo. Hakuna haja ya kuishi faking life, hakuna haja ya kuishi maisha ambayo si yetu ya asili. Shukran sana Josephat Kioko kwa taarifa hiyo ya makala ya kero, ama kwa hakika kero kwelikweli hiyo. Msikilizaji, anapenda kukumbusha kwamba matangazo ya VOA Express yanasikika pia kwenye mtandao wetu wa www voaswahilicom, hali kadhalika pamoja na redio zetu shirika Afrika mashariki na kati, maziwa makuu na vilevile vile, Facebook. Haya, kando na mtandao huo e, stande shomari wa www voa swahilicom, na kwenye redio vilevile, unaweza sikiliza VOA Express kwenye Facebook, yaani kwa simu yako mahala popote ulipo e, unakwenda kwenye ukurasa wetu ya VOA Swahili, unabofya unasikiliza matangazo haya moja kwa moja. Usisahau kubofya alama ya like, ila wakat, ili wakati wowote tunapokwenda hewani Eh, inakujulisha kwamba VOA Express ipo hewani. Tuangazie maswala yanayotanda kwenye mitandao. Yaani wengi wanasema trending issues. Mkamiti Kibayasi ndiye anafuatilia sana yale yanayovuma na kuzungumziwa zaidi kwenye mitandao ya kijamii ikiwemo Facebook, Twitter, Instagram na mengineyo. Karibu Mkamiti. Nam, matukio yanayotamba katika mitandao mojawapo ni huko nchini Tanzania katika wilaya ya Kisarawe ambapo mkuu wa wilaya hiyo Joketi Mwegelo amekamilisha ujenzi aliyosimamia wa shule ya kwanza ya wasichana ikiwa na mabweni, nyumba za waalimu pamoja na maabara, tukio ambalo lilishuhudiwa pia na waziri wa TAMISEMI Selemani Jafo na kupendekeza iitwe Joketi Mwegelo Girls Secondary School. Salia ameandika hongera Kisarawi na kwako DC. Jeijei ameandika sisi wenye makazi Kisarawe tunafurahia na kujivunia maendeleo, lakini iwe kwa watoto wetu wa kike wanaoishi Kisarawe, msilete nje ya hapo. Dudumila ameandika majengo mazuri na walimu watakaopelekwa Kisarawe wawe na hadhi kama shule ilivyo. Mariam amesema watoto wa kike sasa someni Kisarawe imewapatia shule. Kingine kinachotamba ni video za maandamano kutoka jimbo mbalimbali mbali nchini Marekani na mazungumzo kuhusiana na kifo cha George Floyd, Marekani mweusi aliyefariki Jumatatu iliyopita akiwa mikononi mwa polisi katika mji wa Minneapolis huko jimboni Minnesota. Joel ameandika mengi yamesemwa, na ninachoweza kuongezea ni RIP nirip yani rest in peace, George Floyd, lakini unao watetezi waliobaki nyuma yako. Janei ameandika maandamano ya amani ndio muhimu sio kuvunja majengo au kuiba. Tedei ameandika matukio ya aina hii kweli yataisha Marekani? Sims anasema tukio la GF, yaani George Floyd, limezima hofu ya korona. Pia kuna mengi yameandikwa kuhusiana na tukio hili la George Floyd. Naona muda pia auniruhusu, nawarudisha kwa Sande Shomari na Kenns Bwire. Mimi ni Mkamiti Kibayasi, shukran kwa kunisikiliza na msikilizaji, basi VOA Express inakamilisha muda wake kwa hii leo. Muda unakimbia kweli kweli. Kwa niaba ya wenzangu wote wanafanikisha matangazo haya, mwelekezi anaitwa Aida Isa, msimamizi hadi Jeryami hapa studio. Nimeshirikiana na mwenzangu Kenneth Bwire, langu jina Sunday Shomari, na watakieni wote jioni njema na kwa heri kutoka jiji kuu la Marekani, Washington DC.