Kutoka studio 15. hii ni VOA Express, hii ni Express, matangazo yanayokujia idhaa ya Kiswahili ya sauti Amerika VOA kutoka studio nambari 15, Washington DC, nikiwa nimekwisha jaa tele kama pishi la mchele, ikiwa leo ni Ijumaa siku ya furahi dei kama wengi wanavyosema, Mei 29 mwaka wa 2020 Langu jina ni Sandey Shomari, na ndani ya VOA express hii leo, msikilizaji, tuna mambo mengi sana tu, mojawapo ikiwa ni burudani kuelekea wikendi. Tena kama unavyojua, na hapa Marekani hali bado sio shwari katika jimbo la Minnesota kufuatia kifo cha mtu weusi alikuwa amekamatwa na polisi mzungu hapo siku ya Jumatatu. Vilevile vile tutakuwa na makala ya Jicho Letu, ambapo utapata fursa ya kumsikia mgonjwa aliyepona COVID-19 akieleza kile ambacho pengine hujawahi kukisikia, na pia tutakuwa na ripoti pamoja na taarifa mpya ya kila siku juu ya kesi za COVID-19 kimataifa. Na leo hii taarifa hiyo imeandaliwa na mwenzangu Sande Shomari. Na katika habari za maambukizi ya virusi vya korona, mpaka tunaandaa taarifa hii, kuna maambukizi zaidi milioni 5.8 kote ulimwengu na zaidi ya vifo laki tatu na elfu sitini. Baadhi ya nchi zinaanza kulegeza masharti yaliyopitishwa ili kuzuia kuenea kwa ugonjwa huo wakati idadi ya kesi zinaongezeka katika maeneo mengine. Amerika ndiyo kitovu kipya cha mlipuko huu, mpaka sasa inayo maambukizi zaidi ya milioni moja nukta saba ikifuatiwa na Brazil ikiwa na kesi zaidi ya laki nne na thelathini na nane elfu. Amerika irekodi vifo vya korona 1297 Alhamisi, na kusababisha kufikia jumla ya watu laki moja na moja mia tano sabini na tatu kupoteza maisha tangu janga hilo lilipoanza kulingana na taarifa ya chuo kikuu cha John Hopkins. Katibu mkuu wa Umoja wa Mataifa Antonio Guterres ameonya kwamba janga hili linaweza kusababisha uharibifu mkubwa na mateso ulimwenguni ikiwa pamoja na njaa na ukosefu wa ajira ikiwa serikali hazitaanza kuchukua hatua za kuzuia. Hivi sasa nchi zilizoendelea zimetangaza vichocheo vyao vya msaada kwa sababu wanaweza Guterres aliwambia mkutano wa kilele wa viongozi wa karibu mataifa hamsini ulimwenguni kwa njia ya mtandao. Waziri mkuu wa Fiji Voreke Bainimarama alipendekeza kwamba gharama ya uponyaji baada ya virusi vya korona kwa nchi masikini itakuwa biashara, amesema mataifa tajiri tayari yameshatenga dola trilioni nane kwa malipo yao wenyewe. Hata kama sawa na nusu ya asilimia moja ya hii ilipewa kwa nchi zote zinazoendelea za visiwani, itatupani itatupatia msaada muhimu tunaohitaji, aliongeza. Wakati huo huo, utafiti mmoja wa Ufaransa umegundua kuwa mmoja kati ya wagonjwa kumi wa kisukari waliopata ugonjwa wa virusi vya korona alifariki baada ya wiki moja ya kupokelewa hospitali. Wagonjwa wengi 1317 katika utafiti ulichapishwa katika jarida la Diabetologia, jarida la jumuia ya kisukari ya Ulaya, walikuwa na ugonjwa wa kisukari cha aina ya pili. Wataalam wa ugonjwa wa kansa wanaofanya mkutano hao kwa njia ya mtandao mwishoni mwa juma hili wanasema wanapanga kujadili utafiti mpya ambao unasema COVID-19 ni hatari sana kwa wagonjwa saratani wa sasa na wale waliopona. Hizo ni baadhi ya habari za COVID-19. Jina langu ni Sandei Shomari. Shukrani Sandey Shomari kwa ripoti hiyo kuhusiana na COVID-19 kimataifa. VOA Express inaelekea jimbo la Minnesota ambapo hasira uharibifu wizi wa ngawira na maandamano yameendelea kwa usiku wa tatu mfululizo katika mji wa Minneapolis kufuatia kifo cha George Floyd, mtu mweusi aliyekuwa ametiwa pingu na kushikiliwa na polisi. Hayo yakiendelea, msikilizaji, viongozi wa kisiasa wanatoa wito wa kutaka utulivu kurudi na kudai hawatakubali uharibifu wa mji huo kuendelea, wakati maandamano yakiendelea katika miji mingine ya Marekani. Abdu Shakur Abud anatuarifu zaidi. Maandamano yaliyoanza kwa amani jana jioni mjini Minneapolis yaligeuka na kuwa ghasia wakati wa usiku na kufikia saa nne, hasira ziliongezeka katika miji pacha ya Minneapolis na St Paul. Wadadisi wa mambo wanasema hasira zilizoongezeka baada ya mwanasheria mkuu wa jimbo la Minnesota kuzungumza na waandishi habari bila ya kutaja kukamatwa kwa polisi wanne waliohusika na kifo cha Floyd siku ya Jumatatu. Kulingana na ripoti za vyombo vya habari polisi, na wazima moto waliondoka kutoka kituo hicho ambacho polisi wanne wanasemekana walikuwa wakifanya kazi, na kusababisha waandamanaji kuingia ndani na kutia moto. Meya wa jiji hilo Jacob Frey katika mkutano wa alfajiri hii leo alijitetea kutokana na uamuzi wake kuwataka polisi kuondoka katika kituo hicho kwa ajili ya usalama wao. Earlier, uh, this evening mapema jana jioni, baada ya kupata habari muhimu kutoka mkuu wa polisi wa Waradondo uh, na baada ya kuzungumza naye mara uh, kadhaa kuhusu hali inavyoendelea katika kituo cha polisi, ilidhihirika wazi kwamba kuna kitisho cha kweli kwa usalama wa wote polisi na raia threats, na ilikuwa muhimu kuchukua uamuzi wa kuondoa. Umuhimu wa jengo hilo hauwezi kuwa muhimu zaidi kuliko maisha ya maafisa na raia. Meya Frey aliendelea kusema kwamba ingawa kuna uchungu na hasira, jambo ambalo anafahamu, lakini hakubaliani kamwe na ghasia na wizi wa ngawira kuendelea akitoa wito kwa watu kuwa watulivu. Anasema majengo hayo na maduka ni mahala wakazi wa mji huo wanahitaji. Hata hivyo wakazi wa mji huo wamekuwa wakieleza hasira zao, baadhi ya wakifahamu wanaoteketeza mji wanaoishi na kutegemea, lakini wengine wakidai wamechoshwa na lazima hatua zichukuliwe. Tumejaribu kwa njia ya amani, tumejaribu kupiga goti, lakini hakuna kilichobadilika. Hivi sasa haya yanatokea, mara nyingine polisi akijaribu kufanya jambo lolote atafikiria kwanza mara mbili. Rais Donald Trump katika ujumbe wa Twitter jana usiku alishambulia uongozi wa mji huo wa Minneapolis kwa kushindwa kurudisha utulivu na kutishia kupeleka walinzi wa amani au jeshi Anaandika kwenye Twitter na namnukuu, siwezi kukaa kimya na kuona yanayotendeka katika mji muhimu wa Marekani wa Minneapolis. Ukosefu wa uongozi. Aidha, meya wa mrengo mkali wa kushoto ajirekebishe na arekebishe hali ya mambo au nitapeleka walinzi wa usalama wa taifa kufanya kazi inayohitajika. Mwisho wa kunukuu ghasia zikiendelea huko Minneapolis, maandamano yalifanyika katika miji mingine mikuu ya Marekani, kuanzia Chicago, Los Angeles na kwingineko, kudai haki itendeke. Wengi wamekasirika kutokana na kwamba polisi hao wanne hadi hivi sasa hawajakamatwa. Shukran sana Abdul Shakur wa Abud. Hii ni VOA Express kutoka studio nambari 15, Washington DC. Moja kwa moja sasa tupate habari za dunia dunia msomaji Sande Shomari. Baadhi ya wazazi wa wanafunzi wa Afrika Kusini wa darasa la saba na kumi na mbili wanasita kuruhusu watoto wao kurejea shuleni kwa sababu zimepangwa kufunguliwa tena Jumatatu, wakisema juhudi za sasa za usafishaji hazitoshi kuwashawishi kuwa ni salama. Wafanyakazi wanaendelea na usafishaji kwa shule huku wakiandaa ufunguzi uliopangwa wakati nchi inaondoa wa taratibu hatua za kufunga mzazi mmoja anayekataa kumrudisha mtoto wake shuleni alisema serikali bado haijatoa vifaa vya kinga kwa watoto viongozi wa afrika kusini wanajitahidi kupambana na virusi vya korona ambavyo vimeambukiza zaidi ya watu elfu ishirini na tano na kusababisha vifo zaidi ya 550 na meya wa minneapolis jacob frey ametangaza hali ya dharura katika mji uliojaa mvutano ambako Marekani mweusi aliuawa alipokuwa chini ya ulinzi wa polisi Jumatatu usiku. Wakati huo huo, gavana wa Minnesota Tim Walz ametoa wito kwa ulinzi wa kitaifa kujaribu kuzuia usiku mwingine wa tatu wa vurugu. Wanajeshi wa patao mia tano wameitwa kutoa ulinzi katika miji ya Minneapolis, St Paul na jamii zinazozunguka maduka kadhaa huko Minneapolis na mji pacha wa Saint Paul yalichoma moto Alhamisi usiku. Maafisa wa polisi wa Saint Paul wanaripoti kuwa maafisa wake wamepigwa mawe pamoja na chupa dazeni ya wapenda nao waliokuwa na nia ya kufunga ndoa katikati ya kati janga la korona, wanachukua fursa ya huduma za harusi za kwenye magari zinazotolewa na ofisi ya msajili ya ndoa huko Rio de Janeiro Brazil. Wana ndoa hao walivaa barakoa wakati wa kula viapo vyao na kuvishana pete huku wakifanikisha muungano wao na shahidi mmoja akiwa kwenye siti ya nyuma ya gari. Bibi harusi mmoja alisema alishangaa kufunga ndoa akiwa kwenye gari, lakini alisema kwamba ilikuwa jambo uzuri sana kwake. Afisa mmoja usajili wa ndoa Alessandra La Puente alisema mfumo huo wa ndoa za kwenye magari unaruhusu wachumba wengi kufunga ndoa licha ya kitisho cha virusi vya korona kinachoendelea. Balozi wa Uingereza huko Korea Kaskazini anasema ubalozi wao umefungwa kwa muda nchini humo kwa sababu ya vikwazo vikali vya virusi vya korona. Ubalozi wa Uingereza mjini Pyongyang umefungwa kwa muda Mei 27, 2020 na wafanyakazi wote wa kidiplomasia wameondoka nchini humo wa kwa sasa, balozi Colin Crooks aliandika Alhamisi katika ukurasa wake wa Twitter. za VOA Express, matangazo yanayokujia kila siku ya Jumatatu hadi Ijumaa kuanzia saa kumi na nusu jioni kwa saa za Afrika Mashariki na saa tisa na nusu alasiri kule Afrika ya Kati. Ni wakati wa kupata makala ya Jicho Letu, ambapo leo mwenzetu Rahabu Fredi amezungumza na mtu aliyeugua virusi vya korona kutoka jijini Dar es Salaam, Tanzania. Sikiliza maelezo ya mtu huyu, ambapo wewe na mimi tunaweza kufaidika kwa njia moja au nyingine. Ni wakati wa jicho letu, na mimi ni Rahabu Fredi. Dunia ikiendelea kupambana na maambukizi ya virusi vya korona, zaidi ya watu milioni tano wamekwisha ambukizwa virusi hivyo. Hapa leo ni naye mmoja aliyepata pia maambukizi hayo, na ni wa kwanza kutangazwa nchini Tanzania. Anaitwa Isabela Mwampamba. Kwa sasa amepona yu buheri wa afya, lakini anatupitisha kwenye safari yake hiyo hadi akaambukizwa. Ingawa hajui aliambukizwa wapi, lakini alipita wakatha, nchi kadha wa kadha nje ya Tanzania, na anadhani maambukizo hayo aliyapata huko na akaja nayo nchini. Uh, nilienda Ubelgiji, Sweden na Denmark, lakini Denmark nilienda tu kwa ajili ya kupanda tu ndege, niliishia pale Copenhagen airport na kurudi Belgium tena, lakini mahali ambapo nilikaa zaidi kwa siku tano ilikuwa ni Ubelgiji aksude nikakaa siku saba. Zile nchi zote zilikuwa tayari na wagonjwa au o virusi vya korona katika jamii. Kwa hiyo nilichopata ni ile experience ya kukaa pale kwamba watu ambao walikuwa wakitoka kwenye mataifa yale ambayo yameambukizwa, walikuwa wakirudi kwenye nchi yao, walikuwa wanaenda kupima. Kwa hiyo, na mimi nikapata tu hiyo ufahamu kwamba kwa vile kwa nikitoka hizo nchi ambazo tayari zina huo ugonjwa nikachukua nika jukumu la mimi binafsi kwenda hospitalini kwenda kupima ili kama nitakuwa nina maambukizi ambayo mimi nilikuwa nimeupata pasipo mimi kujua, niweze kuilinda jamii yangu. Inavyoelezwa kwamba hukwenda moja kwa moja nyumbani, ulikwenda hoteli, ni kwa nini? Hicho ni kitu ambacho nilijifunza kule, kwa maana ya kwamba wale walikuwa wakienda kupima embeni hata kama wao walikuwa wengi, walikuwa wanarudi majumbani kwao, lakini walikuwa wana, na mimi niliona kwamba akajia kwa, kwa, kwa mazingira yetu ya hapa nyumbani, ni kama ningekutwa nao sasa, kwa sababu mimi mpaka naenda hospitali nilikuwa simuhimu kama nina, nina ugonjwa. Hapana, lakini nilienda tu kwa ajili ya kupata ya kule. Kwa hiyo niliona nisije nyumbani, kwa sababu hiyo nyumbani nilikuwa ninaishi na familia yangu, lakini pia tulikuwa na watoto wengine. Kwa hiyo nikaona ni bora niende hotelini ambako ningeweza kujiisoleti mi mwenyewe kwa kwa urahisi zaidi pale hotelini. Sasa, kwa hiyo ulikuwa ukidhania uenda umepata maambukizi ingawa ulikuwa hujapima, ulichukuaje tahadhari kwa wewe na wale wahudumu wa pale? Kweli nilikuwa tu na keep distance na wao, yani pasipo wao kujua, lakini wakinambia chaiko tayari nawaambia nitakuja kunywa mwenyewe au chakula cha jioni kile na nini kweni saa sina ijaisoreti tu mwenyewe pasipo wao kuweza kufahamu. mimi sikuwa na dalili yoyote kabisa. Sasa ukaenda kwenye vipimo, ulienda hospitali gani? nilienda hospitali ya mkoa Mount Meru, hiyo ambayo nimefika, nilipotoka tu airport na nikafika pale hotelini nikachukua chumba, and then immediately nikatumia the same taxi ambayo indiweza nipeleka hospitali uh, ya mkoa nikaambiwa kwamba sasa nitakuwa chini ya uangalizi wa serikali kwa sababu ninayo maambukizi kwa, kwa, kwa hiyo wakaniambia kwamba nilipata majibu yake tarehe kumi na sita kwa hiyo nikakubali jioni kwenye saa moja moja na nusu nikaja nika, nikachukuliwa na serikali nikapelekwa nika, karantini. nini hasa ulikuwa unaona kina kusibu labda, chile, tukwa, mbile, komba, andani, nili, labda kinakusumbua kama tu ile tu kwa vile kwamba nimekaa ndani siku nyingi labda pengine hasa kwangu mimi nilikuwa tu ni uchovu, lakini kwa sababu pia nilivyokuwa kule ndani mimi nilikuwa nafanya mazoezi lakini pia ninajisomea vitabu na nilikuwa nakula chakula vizuri. Kuna dawa zozote ulikuwa ukitumia? Hapana, mimi sikutumia dawa, sikutumia dawa yoyote. Na ukafanya vipimo kwa mara ngapi? Ulifanya vipimo mara tatu nikiwa pale karantini. Kisha ulipoambiwa sasa hauna tena maambukizi, baada ya vipimo, hisia zangu mimi zikawa ni kwamba nitatumia uh, kila nafasi ambayo nitapata kuweza kuwaelimisha watu wengine, na kwamba ugonjwa upo katika jamii, lakini kwamba tukifuata taratibu zote za za Wizara ya Afya, kwa maana ya kupata maelekezo yote, na ukatuliza akili, na kama utakuwa na magonjwa nyemelezi, na kama utakuwa na dalili ambazo wewe kwako zitakuwa zimeonekana, basi ukapata a dawa jinsi unavyoelekezwa na ukakubali uka kuwa chini ya uangalizi wa madaktari, Watu wanapona. Shukrani kwa ushauri Isabela Mwampamba, na hadi hapo Jicho Letu linatiananga. Mimi ni Rahabu Fredi, VOA Express. Shukrani sana Rahabu Fredi kwa makala hayo ya Jicho Letu. Bila shaka msikilizaji, umejifunza jambo zuri hapo kutokana na maelezo aliyotoa mtu huyo kuhusiana na COVID-19. Lakini kama kawaida, VOA Express bila ya burudani ya muziki, bado hatujasukuma gurudumu mkamiti, tupate wimbo Kiza kinene kutoka kwake kundi zima la Sauti Soul wakishirikiana na bibie mwenye sauti kali, sauti nzuri, sauti nyororo, si mwingine Nandi eh. Hao ni Sauti Soul wa Kenya na Nandi wa Tanzania. Mambo mazito kwelikweli, pata vitu msikilizaji. shati chuma cha kafuro ipo juu ya mawe sana, hayo ndio mambo ya VOA Express yakipasua anga na burudani. Kwa upande wa masuala ya burudani tunaripoti kwamba ulipaji leseni maalum kwa maDJ huko nchini Kenya wanaotumbuiza kwa umma kupitia intaneti. Hali kadhalika taangalia kwenye masuala ya michezo, mabingwa wa Boston Marathon kutoka Kenya na Ethiopia wamekumbana na pigo mwaka huu kufuatia habari za kuahirishwa tena kwa mbio hizo. Hali kadhalika FIFA, kumradhi, imetoa mwongozo kufuatia pendekezo la kuadhibu wachezaji wanaotema mate uwanjani. Namwona mzee wa kazi Josephat wa Kioko kutoka Mombasa, yupo tayari kabisa kutupa habari za kina. Shukran sana Sandey Shomari na wenzako hapo Washington DC. Tuangazie mambo kadhaa. Kwanza kabisa bodi inayosimamia copyright nchini Kenya, Kekobo, imefanua kuhusu agizo ambalo lilikuwa limetoa kwa wasanii na madijei wanaotumia mitandao ya internet kutumbuiza watu hasa wakati huu wa janga la korona. Kumekuwa na mpangilio maalum wa wasanii kutumbuiza watu, hata wakati mmoja Rais Huru Kenyatta akatangaza kwamba ametenga hazina ya kuwalipa ama kuwapa marupurupu ili waendelee kutumbuiza Wakenya. Agizo hilo la hapo ali lilikuwa kuhusu malipo ya leseni kabla ya kutoa burudani live na kutangaza mitandaoni kwamba dj yeyote akianza kutangaza na kucheza mziki kupitia Facebook live au mitandao mingine, basi yeye amekuwa sawa na kituo cha redio, anapaswa kulipia leseni. <laughs> Wakili Paul Kaindo kutoka bodi hiyo ya Corporate Kenya amesema leseni hizo zitakuwa mbili, moja maalum kwa ajili ya kutangaza mitandaoni na leseni ya pili itakuwa ni kwa sababu ya kutumbuiza umma. Kumekuwa na kilio kutoka kwa umma na pia madijei wenyewe na watarishaji wa muziki inayopeperushwa kupitia intaneti, wakisema kwamba huenda ni pigo, pesa inayoitishwa kulipwa ili kuata leseni hiyo huenda ni kubwa mno. Na pia raia wamekuwa wakilalamika kwamba burudani wanaopata ni nzuri sana, hawataki kuikosa. Na sasa kufuatia kilio hicho, masharti ya kulipia leseni yanaonekana kuanza kulegezwa. Hii ni kwa sababu watumbuizaji ambao tayari wamo katika mashirika au biashara zilizolipia leseni mbeleni, watakuwa sasa hawalipi leseni hiyo, watakuwa wanatumia iliyokatwa na mashirika yao. Lakini la zaidi ni kwamba wanaopata hela kupitia mitandaoni watatarajika pia kulipa sehemu fulani kwa serikali kupitia bodi inayohusika. Katika viwanja vya michezo, Lawrence Chorono kutoka Kenya pamoja na Okrenesh Degefa kutoka Ethiopia, sasa yaonekana mwaka huu hawana bahati kabisa kusafiri Marekani kutetea mataji yao ya Boston Marathon. Lawrence Cherono alishinda taji la wanaume kwa muda wa saa mbili dakika saba naye Degefa akashinda taji la wanawake kwa saa mbili dakika ishirini na tatu Bahati haitasimama mwaka huu baada ya mbio za marathon za Boston kuairishwa tena na kamati inayohusika kupanga mbio hizo. Zilikuwa kwanza zifanyike Aprili mwaka huu lakini zikasogezwa mbele hadi Septemba mwaka huu baada ya maambukizi ya corona kuanza kutatiza watu dunia nzima. Sasa jana Alhamisi, kamati kuu ya Boston Marathon imekutana na kuamua kwamba hata Septemba haitawezekana kuandaa mbio hizo. Boston Marathon imetoa mabingwa wengi, hasa nchini Kenya. Miongoni mwao ni Cosmas Ndeti aliyeshinda mwaka elfu moja mia kenda tisini na tatu. Na, na kipindi hicho alipopata mwanaye wa kiume alimpa jina la Boston. Mwisho kabisa ni katika viwanja vya kandanda, FIFA imepokea maoni tofauti kutoka mashirika mbalimbali mbali, wakitaka mtindo wa kutema mate uwanjani au kutemea mchezaji mwenzake mate au hata kusafisha mapua uwanjani ukomeshwe, kwa sababu huenda ikawa ni hatari kipindi hiki ambacho korona ni tatizo. Wakuu wa FIFA kupitia kamati zinazohusika wametoa ushauri. Ushauri huo umefanua kwamba tayari kuna sheria inayokataza mchezaji uwanjani kumtemea mpinzani wake mate. Anapofanya hivyo, inakuwa ni kupewa kadi nyekundu na kuondolewa uwanjani moja kwa moja. Lakini FIFA imesema kwamba itakuwa ni vigumu sana kufuatilia kitendo cha kutema mate uwanjani kwa sababu mate hutemwa popote mtu anapochoka na wakati wote, wakati mchezo ukiendelea. Ameyauliza mashirika yaliyotuma barua kuzingatia hayo, wakisema huenda kuadhibu wa mchezaji kumpa kadi ya njano itakuwa ni kitendo ambacho si cha haki. Barua ya FIFA iliyotumwa kwa mashirika na nchi wanachama na imetiwa saini na refari mkongo mpira wa miguu Pierluigi Collina ambaye kwa sasa ndiye mwenyekiti kamati ya marifarii ndani ya shirikisho la FIFA. Naona kwa sasa ni hayo niliyokuandalia basi siku ya leo katika burudani na spoti. Ni Josphat Kioko kutoka Mombasa, ni kurejeshe huko Washington DC. Shukran Josephat Kioko kwa taarifa mbalimbali za burudani kutoka Mombasa huko nchini Kenya. Msikilizaji, napenda kukukumbusha kwamba matangazo ya VOA Express yanasikika pia kwenye mtandao wetu wa VOA swahilicom pamoja na redio zetu shirika huko Afrika Mashariki na Kati na eneo zima la maziwa makuu. Safi kabisa! Basi na kwa kuongeza tu hapo, wewe msikilizaji wa VOA Express, unaweza pia kufuatia matangazo haya kupitia Facebook ya VOA Swahili. Mwadi wa wasaa wa kuchanganua inayovuma kwenye mitandao ya kijamii, mkamiti kibayasi na yuko standby kabisa, anajua zaidi kusikile kinachovuma au kuzungumziwa kwenye mitandao Facebook, Twitter na maeneo mengine. Kazi kwako kwa mkamiti kibayasi kwenye mitandao ya kijamii kinachozungumziwa sana ni kuhusiana na hili tukio lililotokea Minnesota hapa nchini Marekani siku ya Jumatatu kuhusiana na kifo cha George Floyd, mtu mweusi aliyekuwa chini ya ulinzi wa polisi hapo Jumatatu, na alifariki baada ya ofisa mmoja wa polisi kutumia goti lake na kumkandamiza shingoni. Mtu huyo Sims ameandika, rest in peace George. Pyonia ameandika tupa pamoja familia nzima ya George katika kipindi hiki kigumu ni. Maoni mengi yameandikwa kuhusiana na kifo cha George Floyd kutoka mji wa Minneapolis hapa nchini Marekani. Na taarifa nyingine inayozungumziwa sana ni kuhusiana na uchaguzi huko nchini Burundi, ambapo kiongozi wa upinzani Agathon Gwasa ambaye amefungua kesi katika mahakama ya katiba dhidi ya matokeo ya uchaguzi wa urais nchini humo. Basi Habibu amesema, Gwasa, uchaguzi umepita, tusonge mbele. Silvanus ameandika, ni lini viongozi wetu wa upinzani watakubali matokeo bila kwenda mahakamani? Sa juni ameandika, kila mtu ana haki ya kuzungumza na kufanya jambo lililo sahihi kwa upande wake. Kadiatu anasema, jamani, hebu tufikirie hali ilivyo hivi sasa, tuache malumbano ya kisiasa, tujikite kutokomeza janga la korona. Na vilevile vile katika habari nyingine inayozungumziwa kwenye mitandao ya kijamii kwenye ukurasa wa Twitter ni kuhusiana na kiongozi wa upinzani Tanzania Zitto Kabwe wa chama cha ACT Wazalendo, ambaye mahakama ya kimu mkazi Kisutu Dar es Salaam Tanzania imemhukumu dhidi ya mashtaka matatu, lakini mashtaka hayo kupitia ukurasa huu wa Twitter hayajaelezwa ni yapi. Abu Kadir amesema, enyi viongozi wa kisiasa tulieni, pataneni na msonge mbele kuangalia namna gani mtaweza kuboresha nchi yenu kuelekea uchaguzi ali Madoso amesema haya. Sasa mambo ni mengi sana, utashika lipi? Ufuatilie uchaguzi au ufuatilie kiongozi wa upinzani kufunguliwa mashtaka? Mambo mengi yamezungumzwa, lakini naona muda nao pia unatukimbia mbio. Kutoka hapa VOA Express, kipindi kinachokujia kila siku ya Jumatatu mpaka Ijumaa kwa takriban dakika thelathini. Narudisha ukurasa huu kwa Sande Shomari kukamilisha matangazo haya. Asante sana Mkamiti, basi Vio Express inakamilisha muda wake. Muda ndio hivyo, unakimbia kwa spidi kweli kweli. Kwa niaba ya wenzangu wote waliofanikisha matangazo haya, mwelekezi anaitwa Bi Aida Isa, msimamizi wa matangazo ni Hali Riami, hapa studio nimeshirikiana na mwenzangu Mkamiti kibayasi, langu jina Sandey Shomari na watakieni wote jioni njema na wikeni njema iliyo na utulivu. Kwa heri kwa sasa.