kutoka studio 15 hii ni voa express hujambo mpenzi msikilizaji popote ulipo karibu kwenye matangazo ya voa express ya leo jumatano tarehe 27 mei mwaka 2020 naitwa patrick nduimana katika voa express tumekuandalia taarifa mbalimbali tutasikiliza kinachoendelea nchini Burundi baada ya tume ya uchaguzi kutangaza matokeo ya uchaguzi mkuu uliofanyika tarehe 20 Mei. Na kama kawaida, tutakuwa na mada ya barazani, ambapo tunataka kupata hisia zako, kwa nini kumekuwa na tabia ya watu kujichukulia sheria mikononi dhidi ya watu wanaodhaniwa wametenda makosa na mimi naitwa Sandey Shomari kukemikosha ja tele kama pichi la mchele msikilizaji, moja kwa moja kutoka hapa Washington DC. Matangazo ya VOA Express yanakuletea mambo mbalimbali. Kwa pamoja na teknolojia, tunaangazia kule China kuzindua vituo kadhaa vya kurusha satelit zake kwa kutumia mfumo wa teknolojia ya kisasa. Vilevile, usahau swali la leo linasemaje? Na sasa bila kuchelewa namkaribisha mwenzangu Sandey Shomari akupe mengi zaidi kuhusu taarifa za karibuni juu ya janga la korona. Asante sana, Patrick Ndwimana. Na mpaka tunaandaa taarifa hii, idadi ya kesi ulimwenguni ni zaidi ya milioni tano na laki nne zilizothibitishwa za COVID-19 pamoja na vifo zaidi ya laki tatu arobaini na tatu elfu kulingana ripoti kutoka shirika la afya ulimwenguni who marekani bado inakuwa ni kinara wa magonjwa haya ikiripoti jumla ya maambukizi zaidi ya milioni moja na laki sita ya covid-19 na vifo vipatavyo zaidi ya tisini na nane elfu kulingana na, kulinga na kituo cha sayansi na uhandisi csse katika chuo kikuu cha johns hopkins hapa marekani watu zaidi wanafurika kwenye fukwe na mabwawa mbalimbali ya kuogelea kutokana na majimbo kuchukua hatua za kulegeza masharti ya karantini nchini Marekani ili kupambana na kuenea kwa virusi vya korona na kusababisha changamoto kubwa kwa nchi hii katika mapambano dhidi ya virusi vya korona. Uchambuzi wa Reuters unaonyesha kuwa maambukizi mapya katika majimbo ishirini nchini Marekani yaliongezeka wiki iliyopita ikilinganishwa na hali ilivyokuwa katika wiki chache zilizopita. Wakati COVID-19 ikizidi kupungua barani Ulaya, nchi nyingi barani humo zimeanza pia kulegeza masharti ya kufungua shughuli na kuruhusu biashara kurejea ili kuchochea uchumi. Wizara ya afya ya Hispania yanayoshughulikia masuala ya watumiaji na ustawi wa jamii siku ya Jumanne ilithibitisha kushuka kwa idadi ya vifo vipya vya korona nchini humo na kuongezeka kidogo kwa kesi mpya. Wizara hiyo ilithibitisha vifo vipya 35, ikiwa ni kupungua kwa idadi ya vifo 15 chini ya vilivyothibitishwa siku ya Jumatatu, na kupelekea jumla ya vifo nchini humo 27117. Waziri wa fedha wa Hispania, Maria Jesus Montero, alisema kuwa serikali nchini humo itaongeza kipindi cha ulipaji wa kodi kwa wafanyakazi waliojiajiri na wafanyabiashara wadogo kutoka miezi mitatu hadi minne ili kuwapa weni. Na huko Ufaransa, tangu kuanza kwa janga hili la corona, imethibitisha kesi zaidi ya laki moja elfu arobaini na tano mia tano hamsini na tano huku wakitangaza jumla ya watu laki moja elfu mia nane arobaini na moja wamelazwa hospitalini ikiwa 787 wakiwa ni wagonjwa maututi, wakati watu 65879 wamekushapona ugonjwa huo. Rais wa Ufaransa Emmanuel Macron siku ya Jumanne alizindua mpango wa kusaidia uchumi wa euro bilioni 8 sawa na dola bilioni 8.78 za Marekani ili kusaidia uokoaji wa sekta ya magari iliyoathirika vibaya na korona. Mpango huo unaangazia uzalishaji wa magari yenye kujali usafi wa mazingira. Wakati huohuo huko Hungary, serikali ya nchi hiyo inakusudia kumaliza hali ya dharura kwa imewekwa ili kupambana na kuzuka kwa virusi vya korona ifikapo Juni 20. Waziri wa sheria Judith Verga alisema siku ya Jumanne. Russia ilithibitisha kesi mpya 8915 za covid-19 katika saa 24 zilizopita na kuongeza idadi jumla ya maambukizi kwa zaidi tatu sitini na mbili korona kwa ya laki elfu kituo chake cha kupambana na korona kilithibitisha katika taarifa yake. Shukran, Sandey, kwa ripoti yako hiyo na hivi sasa tunaungana na Abdu Shakur Abud ambaye ametuandalia ripoti kuhusu yanayojiri nchini Burundi baada ya tume ya taifa ya uchaguzi kutangaza matokeo ya uchaguzi mkuu wa tarehe 20 Mei, ambapo Kanisa Katoliki nchini humo imetoa msimamo wake juu ya matokeo hayo yaliyomtangaza mshindi mgombea wa chama tawala cha CNDD FDD licha ya malalamiko hayo watu wengi huko burundi hawaamini kwamba mahakama ya katiba itaweza kubadili matokeo hayo ya uchaguzi na hata alipozungumza na sauti amerika hapo jana mpinzani mkuu agathon rwasa alisema haamini kutakuwa mabadiliko lakini anafuata mkondo wa sheria Mahakama sina uhakika kwamba itakuwa ya haki, kwa sababu mfumo wote wa CNDD-FDD umeoza kabisa kabisa kabisa. Hakuna cha mahakama, hakuna cha nini, lakini utaratibu kama ulivyo ndivyo tutakavyofanya. Wakishindwa kuamua vilivyo, tutaendea koti ya afrika mashariki, nao tuone watasema nini. Askofu mkuu wa kanisa Katoliki Joachim Ntahondereye anaungana na malalamiko ya Gwasa kwamba kulikuwepo na kasoro katika utaratibu mzima wa uchaguzi na hata kushuhudia maafisa wa baadhi ya vituo vya kupiga kura wakitia saini hati ya matokeo hata kabla ya kura kuhesabiwa. Kanisa Katoliki inasema kwamba imepeleka ufuatiliaji wake 2716 katika sehemu zote za nchi na wameweza kushuhudia matokeo na matatizo yaliyotokea hata hivyo, alikuwa makamu rais wa serikali iliyopita Gaston Sindimo ambaye alilalamika pia kuwepo na kasoro kabla ya uchaguzi, hii leo ameiambia Sauti ya Amerika kwamba anakubaliana na matokeo na inabidi Warundi waungane pamoja kufanya kazi kuleta utulivu na maendeleo nchini mwao. Sisi viongozi wa kanisa wako huru kutangaza yale walioona eh. Na mimi siwezi nikazungumza kuhusu oh, mgombea kama vile mimi mimi, ni maoni ya kama mimi eh, mgombea ni kisi, nimeona hali ilivyo leo, kipi kinaweza kasaidia warundi ili tuwe wamoja. Uchaguzi umekwisha, vita ya uchaguzi mamkuchochea huku na huku ya uchaguzi umekwisha, ili tuangalie manufaa ya raia ni vipi? Ndio sababu, ndio msimamo wa chama cha Hipro, sababu chama cha Hipro na si chama kawaida, ni chama lazima kizimbatie umoja kizimbatie, eh, haki. Ndio ule alivyokuwa na tatizo, aliona amekasorobu fulani, na ndio sababu kuna vyombo vya sheria, ili malalamiko yoyote yale iende anafata uh, kuzimbatia umoja kuzimbatia amani nchini. Kwa hivyo wewe huna shida kwamba katika kuhesabu kura matokeo yake hamkuwa pamoja na tume ya uchaguzi, hamkuwa na wakilishi kwa hivyo unaona kwamba kila kitu kimekwendwa sawa. Bo, hauwezi kasema kila vyote viko sawa, panakuwa kasorobo haka na kangine. Sasa je, kasorobo kenyewe kako kangifaidia nini? chama cha iprona kufanya hivi ama kufanya hivi sisi Lengo letu ni raia. Vipi raia Burundi? Miaka mingi pakiwa uchaguzi panakuwa utata, panakuwa kila kitu. Sasa hivi leo uchaguzi umekwisha, Warundi tuwarudishe kwenye utata? Mahakama ya Katiba ina siku tisa kuidhinisha matokeo rasmi baada ya kusikiliza mashtaka yote ya upinzani na baada ya kupokea matokeo kutoka Tume ya Taifa ya Uchaguzi senii Pindi ikikataa malalamiko ya upinzani basi, Ndaishimie ataapishwa kiongozi mpya mwezi Agosti kwa mhula wa kwanza wa miaka saba. Shukran Abdushakur Abud kwa taarifa yako hiyo. Mnaendelea kusikiliza matangazo ya VOA Express kutoka jiji kuu la Marekani, Washington DC. Hivi sasa namkaribisha Idi Ligongo akusomee habari za dunia. Korea Kusini leo hii imetangaza idadi kubwa zaidi ya maambukizi ya virusi vya korona katika kipindi cha siku 49 huku idadi ya vifo vya covid-19 kote duniani ikifikia zaidi ya laki tatu na elfu hamsini. Kituo cha kudhibiti magonjwa cha Korea Kusini kimetangaza maambukizi mapya 40 yaliyotokea katika maeneo ya Seoul. Nchi hiyo imewahi kuwa kitovu cha maambukizi ya mlipuko wa virusi vya korona lakini kwa sasa nchi hiyo haipo hata kwenye orodha ya mataifa 50 yaliyo na rekodi ya maambukizi mengi, kwa mujibu wa takwimu za chuo kikuu cha John Hopkins cha Baltimore. Katika hatua nyingine, Brazil imekuwa sehemu ya kutia wasiwasi, ikiwa imezidiwa na Marekani tu kwa idadi ya maambukizi. Hapo jana iliandikisha idadi kubwa zaidi ya vifo kwa siku moja duniani. Polisi wa Hong Kong waliweka vizuizi kuzunguka eneo la bunge leo hii wakati wa bunge wakijiandaa na mjadala wa muswada wenye utata ambao unataka kutambua kitendo cha kudharau wimbo wa taifa wa China kuwa ni kosa polisi waliweka vizuizi vya maji ya kuwasha kuzunguka eneo la bunge ikiwa ni hatua ya kutoa ruhusu waandamanaji kukaribia baada ya kundi la waandamanaji kutoka nje usiku na kwenda kuzunguka jengo ili kuzuia mchakato huo badala yake maelfu ya waandamanaji walikusanyika katika mji huku wakiimba ujumbe wa kuunga mkono demokrasia na kuwatukana polisi ambao walipulizia viwasha mwili kuwatawanya Wabunge wa Hong Kong wanaingia katika majadiliano hayo kwa mara ya pili sasa kwa ajili ya muswada ambao unataka kuweka kosa kwa yoyote atakayetukana ama kudhihaki kwa namna yoyote wimbo wa taifa, kukabiliwa na kifungo cha miaka mitatu gerezani ama faini ya zaidi ya dola elfu sita. Mjadala unazidi kuongezeka Marekani baada ya kifo cha mwanaume mmoja mweusi kilichotokana na afisa wa polisi kumwekea goti shingoni mwake huku mji wa Minneapolis ukitangaza kuwafuta kazi maafisa wa polisi waliohusika na tukio hilo. Tukio hilo limefichuliwa na mkanda wa video uliotolewa katika mitandao ya kijamii na kwa haraka lilitangazwa kote nchini. Meya wa jiji la Minneapolis, Jacob Ferri, aliandika ujumbe wa Twitter kwamba kufutwa kazi kwa maafisa wote wa polisi ni jambo jema. Mwanaume huyo mweusi alitajwa kuwa ni George Floyd, ambaye polisi wa Minneapolis wanasema alifanana na mshukiwa aliyekuwa akisakwa katika kesi ya kugushi, na polisi walitumia nguvu baada ya Floyd kukataa kukamatwa. Mkanda wa video unamwonyesha Floyd akiwa amelala chini akiwa amefungwa pingo, huku afisa wa polisi akiwa amepiga goti katika shingo ya mshukiwa huyo. Si hii ni Vue Express, matangazo yanakujia kila siku ya Jumatatu hadi Ijumaa, kuanzia saa kumi na nusu alasiri kwa saa za Afrika Mashariki, tisa na nusu Afrika ya Kati. Basi huu ni wakati wa kuenda kuangalia katika kile kipengele chetu cha Barazani, ambao tunapokea maoni ya wasikilizaji wetu na mada inayojadiliwa na hii leo kwenye Barazani tulikuuliza nini kinapelekea watu kujichukulia sheria mikononi kwa watu wanaodhaniwa kwamba wamefanya makosa. Wengi wametoa maoni yao. Patrick, unaanzia wapi? Marco Muinga kutoka Mafinga anasema watu wanajichukulia hatua wa mikononi kulingana na taasisi husika kutofanya kazi pasavyo. Mfano, mnamkamata mwizi anaenda polisi, kesho unamkuta mtaani. Shadrack Memelunge kutoka Mombasa, Kenya, anasema sababu ni mhalifu akipelekwa polisi, anatoa pesa, anaachiliwa, anarudi mtaani kufanya uhalifu. Naye Peradius Bebwa Andrew wa Kakerere Mkwenda, Kagera, Tanzania, anasema yeye anaona wanajichukulia sheria mkononi kutokana na hasira wanazokuwa nazo, kutokana na muda wanaotumia kutafuta wahalifu wanaibiwa, japo inakatazwa. Peterson Kihingu kutoka Bogambero Kuria Kenya anasema watu hujichukulia hatua kwa sababu unakuta mara nyingi watuhumiwa pindi wanapokuwa wamefika kwenye vyombo vya dola huachiliwa kwa madai ya ukosefu wa ushahidi hivyo watu kuamua kutenda hayo bila kujali sheria. Andinda Moses anasema ni kwa sababu ya rushwa katika viongozi na ukosefu wa ukweli katika polisi. Naye Simeon Semasaka Haji Tedradon kutoka kiwanja Ruchuru huko DRC anasema kwa upande wake, anadhani kile kinachosukuma watu kulipiza kisasi ni wakati ambapo serikali haishikilii hai sheria mikononi, haitowi adhabu kulingana na sheria. Serikali imepokea rushwa na haitumiki kama ipasavyo sawa kabisa patrick ndwiman anaona watu wameteremka kwelikweli kuteremsha mambo mengi hapa kwenye hizi komenti zao kutokana na hili e, majara yetu ya barazani hii leo basi nianze na nianza na benard sankuresoi yeye yuko nchini kenya anasema polisi siku hizi hatuwathamini tukimkamata mtu kesho mtamkuta kesho yuko huyu ameachila huru anatembea mitaani Masanja kanoni anasemaje, kutoka Geita anasema sababu inayopelekea watu kujichukulia hatua mikononi ni kwa sababu majambazi huendelea kutamba sana kwenye mitaa yetu. Haya, huyu mwingine anajiita Mkristo defo, anasema hii ya leo ndani, kesho umetoka, inarudi pale pale, na kama ujuavyo, watu wanakwambia samaki mmoja akioza. Haya, ameacha swali hilo, wewe jibu. Muhamed Salimu Ali Dinya yuko Kondoa Baura, Anasema mimi ninachoona hapa ni kwamba uelewa mdogo ndio shida kubwa, watu wengi hawana uelewa. Al Black kwa upande wake anasema, jamani, hii ni utepetevu wa polisi na mahakama, ndio yote haya yanatokea. Haya, ndivyo. Kasiki wa Bukavu, wewe kwa upande wako unasemaje? Ndivyo anasema, mimi ninavyosikia watu wanajichukulia sheria mkononi ni kwa sababu serikali e, inakuwa na tabia ya kuachidia wahalifu bila kwa hukumu hiyo inatia hasira sana kwa raia na mpaka raia wanaamua kujichukulia wenyewe sheria mikononi. Eh, hilo ndio shida kubwa anasema. Haya, je, Mpelwa Sekela Nyanda, unasemaje wewe? Wewe unasema tatizo kinachosumbua hapa ni uelewa wa raia wengi kujichukulia sheria mikononi na kusahau kabisa kwa vyombo vinavyohusika ndio vinavyotakiwa kufanya kazi hiyo. Kwa hiyo, jamani, ni uelewa wa sheria sale sana. Kapitu Omari kapitu ukiwa Dar es Salaam Tanzania, unasema sababu kubwa jamii inakuwa imechoka sana na matukio ya uhalifu, unaona eh? Ndio maana basi wanaamua kujichukulia sheria zao mkononi. Haya, kuchoshwa. Mpelwa Sekela Nyanda anasema bwana sheria mkononi, imekuwa raia wanafanya ni kwa sababu wasome alama za nyakati, hizo ndo anazosema yeye. Haya, mwenzangu, nani huyu? Ochieng George kutoka kule nchini Kenya anasema hii inatokana na kutoamini vyombo vya usalama, kwani kuna washukiwa wengi wakifikishwa huko wanaachiliwa kwa njia ambazo zina utata mkubwa, halafu baadaye hao hao jamaa wanakuwa wanatishia amani ya jamii. Sawa, nimekupata kabisa Ochieng George. Haya, zamu ni yako Masanja Kulwa, mzee wa sola, ukiwa unasema barabara ya saba kule Kahama, Tanzania. Anasema kinachopelekea watu kunichukulia sheria mkononi ni kwa wanaotenda makosa ni hasira tu, mimi ninavyoona si nyingine ila ni hasira, anavyoda yeye. Sawa kabisa. Doto Ngolio, mkazi wa Galamugi, Magu kule Mwanza, anasema mambo haya yanatokea sana, sheria zinasahaulika. Saa Richard wa dk Kinondoni, Dar es Salaam anasema kitachopelekea watu kuchukua sheria mkononi ni ukosefu wa uelewa kuhusu sheria zenyewe miongoni mwa jamii. Kwa hiyo watu wasaidiwe kufahamu kuhusu sheria. Sawa kabisa. Naam, hayo ni baadhi ya maoni ya wasikilizaji wetu kwenye mada ya barazani, na sasa ni wakati wa kuletea muziki. Tunakipata kibao holiday na mwimbaji mwanamama aliyoshamiri miaka ya nyuma Madonna. sana msikilizaji, mambo mazito mazito hayo, he <laughs> vitu vya kwenda uh, vitu vilivyotulia hivyo, ni bibi Madona huyo. Msikilizaji anakukumbusha uh, wale vijana wa zamani uh, natarajia mmeburudika vya kutosha kabisa. Madona ametamba kweli kweli na hicho kitu chake sio mchezo. Vilevile basi, nakukumbusha msikilizaji wetu kwamba matangazo haya VExpress, ya express yanakujia pia kupitia mtandao wetu wa www VOA swahilicom pamoja na redio za shirika katika eneo zima la Afrika Mashariki na Maziwa Makuu. Haya basi, naona sasa mzee wa kazi BMJ Mridhi yuko tayari kabisa kutetea masuala haya ya teknolojia ambapo China imezindua darzeni ya vituo vya kurushia sateliti zake ambazo zinatumia mfumo wa teknolojia ya kisasa huku takwimu za hivi karibuni zikionyesha kwamba katika kipindi cha mwaka mmoja uliopita nchi hiyo iliongeza sateliti zake angani kwa asilimia ishirini kuliko ilivyokuwa hapo awali Mfumo unaotumiwa kurushia satelit za China unaendelea kuimarika na kukua kwa kasi, huku vituo viitwavyo Beidu vya kurushia sateliti hizo vikiripoti ongezeko la takriban asilimia ishirini ya shughuli, kwa mujibu wa deta iliyotolewa wakati wa uzinduzi huo uliofanyika mjini Beijing. Mfumo wa satelit wa Beidu ulianza kutumika miaka miwili iliyopita na katika siku za karibuni umetumiwa kutekeleza miradi kadhaa ya kitaifa chini ya ufadhili wa serikali kuu ya China kama anavyoeleza mkurugenzi wa ofisi ya uratibu wa mifumo ya satelaiti nchini humo Ran Chengi unatumika kupata habari zozote zinazosaidia kutambua na kutatua matatizo ya kiufundi kwa satelaiti zetu. Pia unatoa habari kuhusu ni wapi satelaiti ilipo na inaelekea upande gani. Kuanzishwa kwa, kwa vituo hivyo utachangia kuimarisha mfumo huo kwa kiasi kikubwa, na hatuwezi kutekeleza hilo bila kuihusisha serikali. Kando na ongezeko hilo la asilimia ishirini, mfumo huo pia unatumiwa na baadhi ya nchi ambazo China imekuwa ikiwekeza katika mradi wake maarufu kama Belt and Road. Takwimu zinaonyesha kwamba watu wanaotumia huduma mbalimbali mbali za mfumo huo wa BDS kote duniani kufikia sasa ni zaidi ya milioni mia tano. Kwa mujibu wa wataalamu wa teknolojia za satelit za mawasiliano, vituo hivyo vipya vilivyozinduliwa vitaangazia uimarishaji wa ubunifu na ushindani. Tayari ujenzi wa vituo vya kurushia jumbe fupi kupitia mfumo wa mawasiliano uitwao BDS3 ambavyo vinatumika kuboresha mifumo mipya ya mawasiliano kama 5G na uhifadhi wa data za kompyuta maarufu cloud computing unaendelea kwa kasi. China tayari imezindua satellite 29 za Beidou ambazo zinatulia pahali pamoja angani na inanuia kutuma satelaiti yake ya mwisho katika siku za karibuni ili kukamilisha mfumo wake utakaotumiwa duniani kote. Tuna mipango ya kupeleka satelaiti ya mwisho angani mwezi ujao ili kuimarisha mfumo huo. Kwa sasa tayari tumerusha satelaiti na roketi, na tunafanya matayarisho kabambe ya uzinduzi huo wa mwezi Juni. Mfumo wa satellite wa Beidu ulianza kutoa huduma zake mnamo mwaka wa 2018 na unaimarika kwa kasi, jambo ambalo linatajwa na wachambuzi wa masuala ya sayansi na teknolojia kama unazozifanya nchi zilizoendelea kama vile Marekani kutathmini upya mifumo yake ya satellite iwapo zinanuia kuendelea kushindana na China katika utoaji wa huduma za kiteknolojia kupitia anga za juu. BMJ Muridhi, Sauti ya Amerika. Asante sana mzee wa kazi BMJ Murithi kwa ripoti hiyo maridhawa kabisa ya teknolojia. Naona Patrick Ndwimana amejiandaa kwelikweli kutujuza yale yanayovuma kwenye mitandao ya kijamii mbalimbali mbali. Kako Patrick Ndwimana mzee wa kazi, mitandaoni. Tukianzia hapa Marekani, habari inayovuma ni kuhusu afisa wa polisi katika mji wa Minneapolis katika jimbo la Minnesota ambao walimnyanyasa kumtesa na kusababisha kifo cha Marekani mweusi George Floyd. Video ya afisa wa polisi akiweka goti lake kwa muda wa dakika nyingi kwenye shingo la George Floyd imezua gumzo na hasira miongoni mwa wakazi wa Minneapolis. Katika video hiyo, George amesikika akilalamika kwamba hawezi kupumua, lakini afisa huyo ameendelea kumshindilia chini na goti lake huku mwenzake akishangilia tu na wapita njia wakimwomba afisa huyo aache kumuumiza George. George alifariki dunia baada ya kupelekwa hospitali. Kitendo hicho kimesababisha maandamano makubwa jana katika mji wa Minneapolis. Waandamanaji wa kilani kitendo hicho na kutaka haki tendeke kwa familia ya George Floyd. Waandamanaji waliomba pia majina ya afisa wa polisi waliohusika katika unyanyasaji huo yatangazwe. Kutokana na kitendo cha afisa huyo wa polisi, yeye na wenzake watatu wamefutwa kazi. Kitengo cha polisi katika mji wa Minneapolis kwa ushirikiano na idara ya uchunguzi FBI wameanzisha uchunguzi dhidi ya afisa hao wanne wa polisi. Tukielekea huko Tanzania, gazeti la Global Publishers limeandika habari kuhusu mchana wa miaka 17 mama yake na mwanamke mwengine ambao wamekamatwa na polisi kwa kumuuza mtoto mchanga kwa shilingi elfu tatu. Hilo limetokea huko Butere ambako msichana huyo aliyekuwa anasoma shule alifukuzwa na baba yake baada ya kupata mimba na hivyo kwenda kuishi kwa mama yake. Baba yake alimfukuza akidai kwamba kwa vile aliupata ujauzito huo kutoka kwa mpwa wake na kwamba watoto wanaozaliwa katika njia hiyo ni haramu kwa jamii yao. Ni hayo tu kuhusu habari zilizovuma kwenye mitandao ya kijamii. Asante sana. Basi msikilizaji, muda ndio unakimbia kweli kweli, hapa Express tunakamilisha matangazo yetu kwa siku ya leo. Kwa niaba ya wenzangu wote waliofanikisha matangazo haya, msimamizi Abdu Shakur wa Abud, mwelekezi anaitwa Aida Isa. Hapa studio nimeshirikiana na mwenzangu Patrick Ndwimana, langu jina Sandey Shomari na watikeni wote wa wasikilizaji wetu, jioni njema kutoka hapa VOA Express Washington.