Kutoka studio kumi na tano, hii ni VOA Express. VOA express matangazo ya idhaa ya kiswahili ya sauti amerika voa kutoka studio namba 15 hapa mjini washington dc jina langu ni mkamiti kibayasi leo ni jumatatu mei 18 mwaka huu wa 2020 ndani ya voa express utasikia ripoti kutoka maeneo tofauti tofauti ikijumuisha huko nchini tanzania spika wa bunge la nchi hiyo job ndugai amekosoa vikali kauli zinazotolewa na chama cha upinzani cha Chadema baada ya hotuba iliyotolewa na Rais Magufuli jana Jumapili, akisema kauli hizo zina nia ya kuichafua serikali. Nam, asante sana, na mimi ni Sunday Shomari kwa mekusha ja tele kama pishi la mchele. Moja kwa moja basi kwenye Express leo hii, tunaangalia kule kwenye kipindi cha barazani. Kwenye barazani hii leo tunakuuliza wewe msikilizaji, maoni yako, umeathiriwa vipi na hatua ya mipaka kufungwa katika eneo lako, hasa kwa upande e, wa Kenya, Tanzania, Zambia, Somalia. Lakini kabla yoyote, mwenzangu mkamiti kibayasi ametenda ripoti mpya kila siku za taarifa za kesi za virusi vya korona kimataifa. Taarifa za kesi juu ya virusi vya corona zinaongezeka kila siku, hali ambayo inaendelea kubadilisha mfumo wa maisha ya watu ulimwenguni. Huko nchini Kenya, takwimu za wizara ya afya juu ya COVID-19 zinaonyesha kwamba kesi zilizothibitishwa ni 887, idadi ya vifo ni 50 na watu waliopata nafuu au kupona ni 313. Mwishoni mwa wiki Rais Uhuru Kenyatta aliongeza masharti katika juhudi za kukabiliana sha kusambaa kwa virusi hivi nchini mwake ikiwemo kufunga mipaka ya nchi hiyo kwa Tanzania na Somalia. Nako nchini Tanzania, Rais Magufuli wa nchi hiyo alizungumza na taifa jana Jumapili kutokea Chato nchini humo, na alisema kwamba maambukizi ya virusi vya korona nchini Tanzania yamepungua, na kama hali itaendelea vyema, basi ana mpango wa kufungua vyuo ili wanafunzi waendelee na masomo, na pia anatathmini kufungua shughuli za michi. Kufikia sasa Afrika Kusini na zaidi ya wagonjwa elfu ishirini na mbili wa COVID-19 na vifo mia nne ishirini na tisa vimethibitishwa. Kenya nayo na pia inajiandaa kufungua uchumi ifikapo tarehe sita Juni. Rais Uhuru Kenyatta aliunda kamati ya maafisa wa serikali ambayo itaandaa mikakati ya kufungua baadhi ya shughuli za biashara na kiuchumi. Kamati hiyo inaongozwa na waziri wa afya Mutahi Kagwe kamati hiyo inatakiwa kuwasilisha mikakati hiyo kwa rais kabla ya tarehe sita Juni. Jumamosi, rais Kenyatta amesema hata kwamba shughuli zitafunguliwa, Wakenya wanalazimika kuendelea kuheshimisha maagizo ya serikali, ili kuzuia kusambaa kwa virusi vya korona. Wakati wa kuandaa ripoti hii, idadi ya maambukizi nchini Kenya ilikuwa ni elfu moja na mia mbili kumi na nne baada ya kesi mpya ishirini na mbili kuripotiwa hapo jana. Nchini Uganda idadi ya maambukizi imefikia 212 baada ya kesi mpya kumi na tisa kuripotiwa jana Jumapili. Watu hao walioambukizwa waliwasiliana na madereva wa lori ambao nao walikuwa wameambukizwa virusi vya korona. Waziri mkuu wa Tanzania Kasim Majaliwa, jana akizungumza na waumini wa dini ya Kiislamu baada ya sala Eid al-Fitr, alisema idadi ya wagonjwa nchini humo imepunguka sana. Amesema kufikia jana kulikuwa wagonjwa ishirini na wawili katika hospitali tano za nchini. Katika jiji kuu la Dar es Salaam, jana kulifanyika burudani mbalimbali za kile, viongozi wamesema Tanzania imeshinda korona kutokana na maombi. Nchini Rwanda, idadi ya maambukizi imefikia 327 baada ya kesi mpya mbili kuthibitishwa hapo jana. Wagonjwa 237 wamepona, imesema taarifa ya wizara ya afya nchini humo Nchini Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo idadi ya maambukizi imefikia elfu mbili na mia mbili tisini na sita baada ya visa vipya mia moja hamsini na sita kuthibitishwa jana. Tukirejea hapa Marekani, utawala wa rais Donald Trump jana Jumapili umetangaza marufuku ya wasafiri ambao si raia wa Marekani kuingia nchini wakitokea Brazil. Serikali inasema imechukua hatua hiyo ili kukabiliana na ongezeko la maambukizi ya korona kulingana na takwimu za chuo kikuu cha Johns Hopkins cha hapa Marekani, Brazili sasa imekuwa kitovu kipya cha maambukizi ya korona huku ikishindwa tu na Marekani ambayo inaongoza kwa idadi kubwa ya watu walioambukizwa virusi vya korona ulimwenguni. Asante sana Patrick Ndwimana. Na basi baada ya ripoti hiyo, hivi sasa tunaungana naye mwandishi wetu akiwa eh, Kigali, Jean Marie Vianney Burundi, ambaye anatueleza namna hali ilivyo nchini Burundi wakati wananchi wakisubiri matokeo ya uchaguzi mkuu wa Jumatano tangu wiki jana, matokeo ambayo anatarajia kutangazwa eh, hii leo na tume ya taifa ya uchaguzi nchini humo. Taarifa ya tume huru ya uchaguzi nchini Burundi kwa vyombo vya habari imefahamisha kuwa matokeo ya muda ya uchaguzi wa urais na wabunge wa tarehe ishirini Mei yatatangazwa hii leo la asiri katika hoteli mojawapo ya kifahari inayopatikana kwenye umbali wa kilomita 6 na mji mkuu wa kiuchumi Bujumbura, kando kando na uwanja wa ndege wa kimataifa Sherehe hizo zinaandaliwa wakati ripoti zilizotolewa hapo awali zimetaja kuwa mgombea wa chama tawala CNDD-FDD Evariste Ndaishimiye mwenye umri wa miaka hamsini na miwili anaongoza na sauti nyingi za kura mbele ya mpinzani wake mkuu Agaton Gwasa wa chama cha CNL, ambaye amelani kuwa alitendewa dhuluma, akidai kuwa ripoti za hesabu za kura anazoshikilia hadi sasa zinamaanisha kuwa chama chake kikuu cha upinzani cha CNL. Kilibuka ushindi katika kura zote za uchaguzi. Wakati huo huo, ametaja kuwa licha ya kutokuwa na imani na vyombo vya habari vya Burundi, atawakilisha mashtaka mbele ya mahakama kuu ya kikatiba. Kwa upande wake, mshauri mkuu wa rais wa jamhuri Willy Nyamitwe, akiwa ni mmoja miongoni mwa viongozi wa chama madarakani CNDD-FDD, ameonya kuwa kauli hiyo ya mpinzani Agaton Gwasa ni dalili kuwa hawajibiki hata kidogo na kwamba ni kinyume na mfumo wa demokrasia halisi. Itafahamika kuwa sherehe hizo za kutangazwa matokeo ya muda ya uchaguzi zimeandaliwa chini ya ulinzi mkali wa vikosi vya usalama ili kukabiliana na jaribio lolote la wapinzani la kuzusha ghasia za kupinga matokeo hayo. Katika barabara za mji mkuu wa kiuchumi Bujumbura, watu wameonekana ni wachache mno licha ya kufunguliwa maduka ya kibiashara na kufanyika shughuli za usafiri wa teksi na mabasi. Hata hivyo, katika maeneo ya mikoani, hiyo jana kuliripotiwa vitendo kadhaa vya machafuko kati ya wafuasi wa vya vyama viwili mashuhuri vya kisiasa nchini Burundi, Burundi yani CNDD FDD na CNL. Jamari, sauti ya America Kigali. Mnaendelea kusikiliza matangazo ya VOA express kutoka jiji kuu la Marekani, Washington DC. Hivi e sasa, namkaribisha mwenzangu mkamiti kibayasi akusomee habari za dunia <tune> Leo ni siku ya mashujaa nchini Marekani, siku ambayo imetengwa kuwapa heshima maelfu ya wanaume na wanawake ambao walijitolea maisha yao kwa ajili ya kuitumikia nchi yao. Bendera zinapepea nusu mlingoti nchi nzima kutoa heshima kwa wanajeshi ambao walipoteza maisha yao wakiwa kazini, na pia chini ya utawala wa Rais Donald Trump ameamuru bendera kupepea nusu mlingoti tangu Ijumaa hadi leo. Wakumbuka takriban wa Marekani laki moja ambao wamefariki kutokana na virusi vya korona. Marekani inaongoza kwa idadi ya vifo duniani ikijumuisha zaidi ya wanajeshi wa zamani elfu moja ambao wamekufa kutokana na COVID-19, kwa mujibu wa wizara inayoshughulikia masuala ya mashujaa nchini. Sikukuu hii pia ni mwanzo wa msimu wa mapumziko ya majira ya joto Marekani, lakini kutokana na kanuni za wataalamu wa afya za kujikinga na covid-19 zinazosisitiza watu kutokaribiana, masharti yaliyopo juu ya safari zisizo za lazima na mamilioni ya watu kukosa ajira, msimu huu unaonekana kuwa tofauti na miaka mingine iliyopita. Mashirika ya ndege yanayofanya safari za ndani nchini India yalianza tena shughuli zake Jumatatu kwa safari za kiasi nchini humo, kufuatia masharti yaliyowekwa kwa takriban miezi miwili, ambapo huduma zote zilifungwa isipokuwa zile za lazima, katika juhudi za nchi kusitisha kusambaa maambukizi ya virusi vya korona. Kiasi cha theluthi moja pekee ya ndege zilikuwa zikifanya kazi, ambapo zilikuwa zikiendesha shughuli zake chini ya uangalizi maalum. Abiria walitakiwa kuvaa barakoa na kupimwa joto la mwili na pia mizigo yao ilitakiwa kunyunyizwa dawa ya kujikinga na maambukizi. Wahudumu wa ndege walivaa mavazi kamili ya kujikinga na COVID-19. Hata hivyo, baadhi ya ndege ziliakhirisha safari zake. Abiria walilalamika kwamba hawakuarifiwa mapema kuhusu kuhairishwa kwa safari zao kabla ya kufika uwanja wa ndege. India ina zaidi ya maambukizi 139,000 ya COVID-19 na vifo zaidi ya 4,000 kulingana na takwimu za chuo kikuu cha John Hopkins cha Marekani kinachofuatilia takwimu za kesi za virusi vya korona duniani. Nchi tano baadhi ambazo zimekuwa zikifuatilia kwa karibu juhudi za kuleta amani nchini Afghanistan zimetoa taarifa ya pamoja ya kufurahia sitisho la mapigano kwa ajili ya sikukuu ya Idi nchini humo na kutoa wito kwa pande zote kusonga mbele kuanzia hapo. Taarifa ya pamoja kutoka Qatar, Ujerumani, Indonesia, Norway na Uzbekistan ilitolewa Jumapili, siku ambayo Waafghanistan walisherekea Eid El Fitri, sikukuu ambayo husherekewa baada ya kukamilisha mfungo wa mwezi mtukufu wa Ramadhan. imetangaza ni kujia kila siku Jumatatu hadi Ijumaa kuanzia saa kumi na nusu alasiri, kwa saa za Afrika Mashariki, 9:30 nusu Afrika ya Kati. Na sasa basi, ni wakati wa kipengele cha barazani ambao tuna maoni ya wasikilizaji wetu kuhusiana yale tuyauliza. Na katika barazani tuliuliza ikiwa umeona mafanikio katika mapambano dhidi ya janga la korona pale unapoishi. Wengi wamejibu, lakini tunao walianza kujibu kwa njia ya simu eh. Huyu simu mwingine tunaye Paradias na Nonja Kasiki ambao wataeleza hapa alafu utasikiliza maoni ya awali ambao wametuma kwenye Facebook ndio. Yeah, naongea na piradi sibebo endu, natoka Kiewa Kagera Tanzania. Nilikuwa tunaangalia kwenye upande huu wa mada kwamba unavyoangalia fankisi vitu vya korona maake nikiangalia kama, kama Tanzania yetu kwa sasa ni kipindi kirefu, wametoa takwimu au orodha wa ya watu ambao wamepata virusi vya korona, kwa sababu tunashindwa kuangalia kama tuna mafanikio au hatuna mafanikio maki kuna kipindi toka wamepima wakapata kwenye virusi vya upija korona, kuangalia kama si mapapai haya maambukizi kwenye mbuzi, ntoka watu wakasisha na watu wakafukuzwa kazi, mpaka sasa tujapata takwimu tuja tu kamili, japo hao wanaenda enda kujipigia makofi kwamba maambukizi ya virusi vya korona yamepungua. Kwa hapo tunashindwa kupata mafanikio au kwa hapo tuna ma tunapata kwamba tuna malizo maambukizi haya kwa kipindi hiki kigumu. Nakumbuka mara ya mwisho tuliambiwa idadi ya wagonjwa Tanzania tumefika mia nne themanini. Ni zaidi ya wiki mbili, zaidi ya wiki mbili, na pointi hatujapata kwamba waliongezeka tunaambiwa watu wamepona, lakini hatuweza kupata kwamba kuna idadi nyingine iliongezeka. Nachokijua, sina kama waliongezeka au aizidi kupungua. Tunaambiwa wamepungua kuzidi mia nne themanini toka hapo, takwimu Tanzania. Nimesema asante sana, naitwa ndo va tasiki nikiwa Bukavu, Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Mimi kulingana na jinsi a yetu ya Kongo kupambana na kama kizia virusi vya korona. Nasemanaasema kwa, kwa kifupi kwamba sisi tumefanikiwa kwa kidogo tu hususani katika jiji hili la Bukavu, wagonjwa wa wote wa korona ambapo wal, walioonekana hapa wamepona. Hii na kila kitu ambacho sisi tunachukia mawe ni hali ya polisi inawashika, sionena watu wasio baba barakoa koti, tunaona kama hiyo ni changamoto, bila kwa upande ya kupambana na korona tunawasifu sana viongozi wa jiji hili la Bukavu, ila hali ya polisi tunaipitia mawe, kwani polisi hapo majuzi alimuua mtu licha kwamba avae barakoa kote. Tunaona kasoro, ndio maana tunasema serikali ipambane na korona, na katika kupambana na korona kisiwe ndo tusiende visiti nikwae kote visi wananchi wa kawaida tufanye kazi chache vizuri, nasi tunufaike katika hii mapambano dhidi ya korona. Hiyo ndiyo mchango wangu, mwandishi habari nam. Basi tukiangalia msikilizaji unavyojibu kuhusiana na yale maswala tunayozungumza kwenye barazani Facebook, wengi sana mwakushazungumza hapa. Tuangalie basi nani ambaye anasema. Kwa upande wangu, naye Ochieng George anasema siwezi kujua kama kuna mafanikio, maana serikali yenyewe haituonyeshi kama kuna mafanikio yoyote wanachozidi kufanya ni kuendelea kutahadharisha. Idadi inayotoa pia ni ya kukanganya, kwani idadi hizi zinapanda na kushuka kila uchao, jambo linalofanya kuwa vigumu kudadisi ikiwa kama maambukizi haya yanapungua ama yanaongezeka. Haya, Georgi Lagila yuko Kahama, Tanzania, anasema mimi, hapa napoona tulipo eneo letu tupo salama, e, COVID-19 tumekumaliza. Daktari Fimbo wa Kimungi, Tabora, Tanzania, anasema kwa upande wake mafanikio yapo ndiyo maana baadhi ya shughuli zilizokuwa zimezuiwa sasa zimeanza kurejea. Lukoa Nemes anasema jifunzeni kutoka Tanzania, mtapona. Lengo ni kujiokoa, sio kutafuta sifa, maana hapa kwetu tunaishi kwa furaha na amani tangu korona ilipoanza tofauti na nchi nyingine. Ondoeni hofu, pigeni nyungu. Hayo ndiyo mafanikio ya Tanzania. Haya, huyo Lukoa anaeleza. Mwingine ni Eveliasi Amidu yuko Muleba Tanzania anasema kwa upande wa kwetu hapa kijijini, naona mafanikio yapo, wananchi wanachukua tahadhari na tahadhari zinaendelea kutolewa na watoa huduma za afya, huku wanaendelea shughuli zao kama kawaida. Haya ya zamuni yake Betueli Bartholomeo yuko mwana halisi, mwana yanga nasema halisi wa Tanzania anasema kwetu usalama upo wa kutosha, e, huku ibada za kumshukuru Mungu zinafanyika Bishop Joakim Mwambea anasema mafanikio yapo, watu wamepata uelewa kuhusu njia ambazo wanaweza kupata maambukizi ya ugonjwa huu, mfano kwenye mikusanyiko ya watu, na wamepata uelewa pia namna ya kujikinga na ugonjwa huu, kuvaa barakoa, kunawa maji na kutumia vitakasa mikono na pia kuepuka mikusanyiko isiyo lazima. Kwa hiyo anasema hiyo imesaidia sana kuepusha kuongezeka idadi ya wagonjwa kwenye jamii ya kwao huko Mbeya anasema watu wamejituma kweli kweli. Asante sana. Shukuru Nembo, Marekani, anasema mimi Marekani wa Kitanzania, kwetu Kongwa Dodoma kwa Tanzania, anasema tunamshukuru Mungu, kunaonekana kuna afadhali. Mustafa Lewis anasema ipo Kigoma kule Tanzania, anasema huku nilipo kwa kweli mafanikio yapo makubwa kwa kuweza kudhibiti korona. Eh, Jonathan Paul John yuko Ngara, Kagera, Tanzania anasema kwa upande wetu tunaona mafanikio yapo na mafanikio yanaonekana kuwa ni makubwa. Haya basi, hayo ni baadhi tu ya watu wanaotoa maoni yao kwa upande wa Facebook. Endelea kutoa maoni yako, msikilizaji. asante ya sana kwako Patrick. Huyu ni Ustad Karanga anasema kwanza tunamshukuru Mwenyezi Mungu kwani nchini kwetu Burundi tuna mafanikio makubwa kutokana na juhudi za serikali. Lame Aredi kutoka huko Tanzania anasema covid kishaenda mwenyewe, saa hivi tunaishi naye fresh, yani kiswahiba tu. Richard Kambale kutoka Beni, DRC anasema kwangu, naona kuna mafanikio, kwani hapa kwetu wagonjwa waliripotiwa wote waliponeshwa na hadi leo hakuna kesi nyingine. Njama Hamisi kutoka Kenya anasema yeye haoni mafanikio yoyote. Nam, hayo ni baadhi ya maoni ya wasikilizaji wetu kwenye mada ya barazani. Naam, hayo ni baadhi ya maoni ya wasikilizaji wetu kwenye mada ya barazani. Na sasa ni wasaa wa kipengele cha muziki. Kama nilivyokuelezea hapo mwanzo, leo tunamkumbuka gwiji wa muziki wa pwani kwa jina la maarufu Babu Njenje ambaye alifariki dunia jana Jumapili. Kwanza tusikilize mmoja wimbo wake uliopendwa sana Kinyaunyau. Baadaye Sunday Shomari atakupa mengi zaidi kuhusu maisha ya marehemu Babu Njenje, pacha kama wanavyosema, hii leo basi, kule nchini Tanzania ni majonzi kweli kweli, na kwa ujumla e, tasnia ya muziki. Mwanamuziki huyu mkongwe wa bendi ya Kilimanjaro ni mmoja wa uanzilishi bendi hii au maarufu kama wana njenji eh, Mabruk kamis Omba ndio jina lake, lakini wengi walimwita Babu Njenje kutokana na wimbo ulivyochukua moto na umaarufu mkubwa nchini Tanzania. Mabruk Omari alizaliwa mwaka mia tisa arobaini na saba kule wilayani Pangani, mkoani Tanga, nchini Tanzania, na alianza kazi ya muziki muda mrefu sana akiwa tangu anasoma eh, sekondari, na alisoma shule ya sekondari ya Usagara katika mkoa wa Tanga, wengi wanaofahamu shule hii, na baadaye alijiunga na bendi ya Lovebug kulekule Tanga, kisha baadaye akaendelea kwenye bendi nyingine ya revolution na 1989 sasa yeye pamoja na wenzake ndio eh, wakaanzisha bendi ya kilimanjaro alikuwa eh, na wanamuziki wengine kama abdullah dula hamid salim chuki eh, mohamed Mbrisho na waziri adi hawa ndio wakaanzisha hicho kitu kinachokisikia eh, bendi maarufu ya kilimanjaro ambao pia wanajulikana kama wananjenje Bendi hii kwa kweli ilitikisa anga za muziki ndani na nje ya Tanzania eh, kwa ujumla wa kijana hiyo umeundwa kulotaja Patrick ya miduara, nyimbo maarufu sana hizi za miduara, nyimbo za pwani eh, wanakuambia nyimbo taratibu hazitaki haraka. Ndio walikuwa wakizipiga hizi nyimbo, kuna boko na nyinginezo nyingi sana. Kwa hiyo mzee Njenje atakumbukwa sana mashabiki wake, kwa mtu ambaye mwenye upendo mkubwa, mtu asio na makuu, mwenye upendo, anaongea na wengi na pia anaijua kazi ya muziki vyema, akiwa na kipaji kwelikweli cha kuimba kila aina e, ya wimbo. Kwa hiyo wapenzi wa live band amekuwa hakika uh, watamkosa sana. Mzee Njenje kwa kweli alikuwa kiwafurahisha sana eh, washabiki zake pale nchini Tanzania, hasa kwenye Kinyaonyao mpaka ughaibuni maeneo mengi. Nyimbo hii ya Kinyaonyao imetamba sana kwenye maharusi, kwenye hafla mbalimbali mbali. Kwa kweli ni staili ya kipeke kabisa ambayo bendi nzima wana Njenje eh, na yeye mwenyewe Babu Njenje atakumbukwa kwa, kwa utaalamu wake. Alizikwa jana katika makaburi ya Kisutu nchini Tanzania, Dar es Salaam na napumzika kwa amani, Mabruk Kamis au Mzee Njenje, tuendelea kukumbuka sana nam. Hiyo ilikuwa historia fupi ya mwanamuziki mashuhuri wa muziki wa pwani, kwa jina maarufu Babu Njenje ambaye alifariki dunia jana Jumapili. Tunatoa rambirambi rambi zetu kwa familia yake na tunaomba Mwenyezi Mungu ailaze nafsi yake mahali pema. Vilevile vile napenda kukumbusha msikilizaji wetu kwamba matangazo ya VOA express yanasikika pia kwenye mtandao wetu wa www VOA swahili com, pamoja na redio zetu shirika huku Afrika Mashariki na Maziwa Makuu. Umewadia sasa wakati wa kuangalia yale yanayovuma kwenye mitandao ya kijamii. Naona mwenzangu Sandey Shomari yuko tayari kabisa kukuletea yanayovuma mitandaoni. Uwanja ni wako Sandey. Namo msense na Patrick Kibasi kinachovuma kwenye mitandao mbalimbali kuanzia kule Instagram, Facebook, Twitter na kadhalika na mitandao mbalimbali. Ni sherehe za Eid al-Fitr kote duniani. Picha mbalimbali za wana familia basi zimepostiwa huku wakiangalia wakisherehekea e, baada ya kutoka kwenye sala. Hali kadhalika wakipata mapocho pocho ya nguvu kweli kweli. Misosi kila aina imepikwa e, kwenye Idi hii. Bila kusahau walikwenda kujiburudisha. E, baadhi ya maeneo watu wakiwa kwenye lockdown bado wako majumbani ndani lakini maeneo mengine tayari watu walikushatoka nje e, utaona kuna picha zimesambaa kwenye bichi maarufu huko Dar es Salaam Tanzania, Coco Beach. Eh, watu wamejazana kwelikweli wakisherekea. Eh, wengine wafanya biashara wakihojiwa, wakisema kwamba hatimaye wameweza kutoka nje na kuuza biashara zao baada ya kukaa ndani kwa muda mrefu. Hali kadhalika ni habari nyingine ya kusikitisha huko nchini Tanzania, ilikuwa mchezaji eh, maarufu wa timu ya klabu ya Young Africans, moja ya klabu kubwa nchini humo. Hali kadhalika aliwahi kuwa katibu mkuu wa klabu hiyo. Lawrence Molusako amefariki dunia hii leo asubuhi kwenye hospitali ya taifa ya Muhimbili. Taarifa zimethibitishwa na mwenyekiti e, wa chama cha wachezaji nchini Tanzania, akisema kwamba Molusako alikuwa amelazwa baada ya kufanyiwa upasuaji. Pumzika kwa amani, Lawrence Molusako, utakumbukwa mechi nyingi na michezo mikali. Mchezaji alikuwa na uwezo kweli kweli, na alipendwa sana na mashabiki wa soka nchini Tanzania. Kwingineko ni hapa Marekani, sherehe za siku ya mashujaa Memorial Day kwa kumbuka waliopoteza maisha katika vita mbalimbali e, za Marekani. Sherehe hizi ni leo Jumatatu, wengi wakiwa hapo kazini, wengine wakiwa wako katika maeneo yao majumbani lakini hali kadhalika mwishoni mwa juma wengi wakisherekea siku ya Jumapili wanaonekana kwenye fukwe mbalimbali kama kule Florida, hali kadhalika Ocean City Maryland. Watu wengi walijitokeza huko kuweza kusherekea, wengine wakiwa wamevaa barakoa, wengine wakiwa hawajavaa barakoa. Basi baadhi ya madaktari wanasema tu wana wasiwasi kwamba pengine huenda hiyo ikapelekea ongezeko jipya e, la maambukizi ya virusi vya korona. Lakini vilevile, habari nyingine ni shirika la ndege la India kipindi hiki cha usafiri wa anga kuwa na changamoto kadhaa. Shirika hilo limetangaza kwamba linarejelesha safari zake, lakini za ndani ya India, sio nje ya nchi, pale pale ndani ya India. Lakini bado kuna mashaka kuhusu karantini, na licha ya kwamba nchi hiyo wanasema kuna ongezeko la maambukizi, lakini bado wataanza safari, wakisisitiza kwamba watasafiri, lakini ukishafika unatakiwa ukae karantini siku kumi na nne baada ya kufika safari yako. Haya basi, kwingineko ni Marekani imeweka marufuku ya usafiri kwa raia wa kigeni wanaotoka Brazil kwa siku kumi na nne zilizopita. Hii ni tangazo kutokana na kwamba e, wakisema kumekuwa na maambukizi mengi makubwa yakiongezeka katika nchi hiyo ya Brazil, ya virusi vya korona duniani. Basi msikilizaji, pia ni kifo cha mwanamuziki ambaye tumezungumza nchini Tanzania, Babu Njenje. Wengi wanazungumza kwenye mitandao wakitoa pole kwa familia na kupiga nyimbo zake akimkumbuka. Eh, Babu Njenje, pumzika kwa amani. Basi hayo tu ni baadhi yanayotamba, eh, kwenye mitandao ya kijamii nirudi kwako kwa Patrik Nduwimana. VOA Express naelekea ukingoni, lakini kabla ya kukamilisha matangazo yetu ni kusomee mawili matatu kuhusu swali tulilouliza na swali lenyewe ni hili: umejitayarisha vipi kusherekea sikukuu ya Idil Fitri? Huyu Arnold de Elia Bwai anasema yuko West Kilimanjaro, anasema yeye na familia yake wamesherekea huku wakichukua tahadhari ya maambukizi ya korona. Baraka Rabani wa Full Respect Media Team kutoka huko Manyovu, Kigoma, Tanzania anasema sikukuu wameisubiri vizuri, maana hapo Tanzania Watu wanaendelea kujifukiza wala hakuna shida. mm -hmm. Fredrick Ngangamara wa Bunda, Tanzania anasema ukweli kusherekea hakupo katika kipindi hiki kigumu sana. Kwa mtu aliyeguswa na hali hii ya janga la korona hawezi hata akacheza disko kama tunavyoambiwa hapa Tanzania. Amoni Ngongi Kaboma kutoka ikulu ndogo ya Zero Planet huko Songea, Tanzania anasema kwake yeye amejipanga kusherekea kwa amani na utulivu mkubwa huku akichukua tahadhari dhidi ya ugonjwa hatari wa mapafu, yani COVID-19. Express tunakamilisha hapa. Kwa niaba ya wenzangu wote waliofanikisha matangazo haya, mwelekezi alikuwa Saida Hamdun. Hapa studio nimeshirikiana na mwenzangu Sunday Shomari. Naitwa Patrick Nduimana, kwa pamoja tunawaaga tukiwatakia wasikilizaji wote jioni njema.